Toyota zace gl đạp hết ga vòng tua không quá 2000 vòng

hamchoi1686
Bình luận: 29Lượt xem: 6,161

hamchoi1686

Tài xế O-H
Chào các cụ. Hiện em đang làm con xe zace gl khi đến xưởng có hiện tượng đứng tại chỗ đạp ga vòng tua máy lên đến 4-5000 vòng phút nhưng khi chạy ngoài đường đạp hết ga vòng tua chỉ khoảng 2000 vòng phút tốc độ chỉ khoảng 50km.h,rất ì ạch không thoát được.Xe kéo từ xưởng khác đến chủ xe cho biết bị từ lúc thay gioăng mặt máy xong. Em đã kiểm tra loại trừ phần côn nhé các cụ. Các cụ bắt bệnh giùm em

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các cụ. Hiện em đang làm con xe zace gl khi đến xưởng có hiện tượng đứng tại chỗ đạp ga vòng tua máy lên đến 4-5000 vòng phút nhưng khi chạy ngoài đường đạp hết ga vòng tua chỉ khoảng 2000 vòng phút tốc độ chỉ khoảng 50km.h,rất ì ạch không thoát được.Xe kéo từ xưởng khác đến chủ xe cho biết bị từ lúc thay gioăng mặt máy xong. Em đã kiểm tra loại trừ phần côn nhé các cụ. Các cụ bắt bệnh giùm em
- Xăng yếu
- Hơi yếu

hai_saigon

Tài xế O-H
bác lên ga được 4-5000 là ga đột ngột hay ga từ từ. lúc trước e có làm 1 con zace do mấy bác thợ máy thay lá côn rồi quay máy ngược chiều làm nhảy 1 mắt cam. ga thốc lên thì ok nhưng lên ga từ từ thì bị rung giật. kiểm tra xăng lửa mất mấy ngày không ra cuối cùng phán sai cam đúng ngay chóc

ledoan

Tài xế O-H
E
Coi phanh pháo như thế nào bác, bó phanh thì kéo cũng khó lên lắm
M cũng nghi bị bó phanh .lần trước em bị con spark 2015 vào xưởng nói bị ì máy đi không bốc chạy thử lì thật .tháo đáy số tự động ra toàn mạt côn .tháo vỉ van đáy ra vệ sinh thì bốc hơn tí .định hạ số thay bộ côn gioang phớt .đụng ngay bánh xe bị bó . thay cúp ben phanh xong chạy ầm ầm luôn

auto.is250c

Tài xế O-H
Hôm nọ có con cũng đến xưởng ở long biên kiểm tra đang kiểm tra thì về , không biết có phải con này không ?

nhatduy.0181

Tài xế O-H
CHào bác
Bác thử kiểm tra kim phun, xupap thử, kiểm tra ống bô , kiểm tra gioăng, cam, bộ chia điện xem. Nếu bao nhiêu đó mà không được thì em xin thua
chúc bác may mắn nhé ạ :)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên