Đã thay giảm xóc, rotuyn, cao su... vẫn bị xóc

Lancer2.0
Bình luận: 47Lượt xem: 10,816

Lancer2.0

Tài xế O-H
Chào các bác em đang bắt bệnh xe \có hiện tượng xóc, cứng đặc biệt là khi bánh sau đi qua gờ giảm tốc. Phần gầm đã thay tất cả rô tuyn, giảm xóc, cao su càng A trước và sau cũng có cải thiện nhưng chưa hết hẳn. Hiện nay tuy không bị xóc mạnh nhưng khách đi vẫn thấy khó chịu. Kính mong nhận được sự trợ giúp của các bác. Em xin cảm ơn.
Hoặc có bác nào làm gầm cứng tay ở Hà Nội bảo em chạy qua xem giúp em nhé !

chatdv

Tài xế O-H
Bác thử nhún xe xem thế nào bác nhé. Kiểm tra lại áp suất lốp nữa, tầm 2,2 cân, theo như bác Coquannasa nói ý. Nhún đều là ok :) . Còn cứng quá thì xem lại lò xo, giảm xóc xem tn nhé bác

Lancer2.0

Tài xế O-H
Bác thử nhún xe xem thế nào bác nhé. Kiểm tra lại áp suất lốp nữa, tầm 2,2 cân, theo như bác Coquannasa nói ý. Nhún đều là ok :) . Còn cứng quá thì xem lại lò xo, giảm xóc xem tn nhé bác
Vâng bác để em thử xem mà lò xo hỏng cũng khó bác nhì. Chắc chắn không phải do lốp căng rồi ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Kiểm tra cái lò xo như thế nào ạ? Thông thường, lò xo chỉ có yếu đi thôi, sao mà có chuyện càng dùng càng cứng lên được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên