Tương lai ô tô điện ở Việt Nam - các bạn đã từng nghĩ ???

wtien
Bình luận: 28Lượt xem: 5,626

gie-rach

Tài xế O-H
Gã là dân buôn sắt vụn và không yêu thích xe điện nhưng hay ham vui gã nói vui tý nhé
1 / hàng rào đầu tiên xe điện phải vượt đó là Kw/ kg . A nặng bao nhiêu và a tích dc bao nhiêu
2/hàng rào thứ 2 là hàng rào vật liệu
3/ hàng rào thứ 3 là khi hết giá trị anh có tái chế dc không ảnh hưởng môi trường thế nào . Xe đạp điện chưa chắc đã ảnh hưởng tơi môi trường đâu nhé ( chất thải rắn độc hại cuối quá trình là phải chôn lấp đặc biệt đấy )
Cộng nghệ 4 . Hay 9. Cũng kệ đi sao ko hướng tới H2 . DO sinh học hay cồn đi . GÃ thích hướng đó

duclong94

Tài xế O-H
xe điện hoàn toàn cho đến giờ giống phiên bản ăn theo bảo vệ môi trường của các hãng hơn là một hướng đi thực thụ, điển hình là tesla, làm ăn toàn thua lỗ nhưng cổ phiếu vẫn cao ngất ngưởng nhờ những dự án đình đám. Bản thân xe điện với các nguyên liệu độc hại cho ắc quy và sử dụng năng lượng hóa thạch tạo ra điện, bản thân nó cũng không "sạch sẽ" gì so với nhiên liệu hóa thạch cả

wtien

Tài xế O-H

wtien

Tài xế O-H
xe điện hoàn toàn cho đến giờ giống phiên bản ăn theo bảo vệ môi trường của các hãng hơn là một hướng đi thực thụ, điển hình là tesla, làm ăn toàn thua lỗ nhưng cổ phiếu vẫn cao ngất ngưởng nhờ những dự án đình đám. Bản thân xe điện với các nguyên liệu độc hại cho ắc quy và sử dụng năng lượng hóa thạch tạo ra điện, bản thân nó cũng không "sạch sẽ" gì so với nhiên liệu hóa thạch cả
Về chuyện Tesla, em sẽ không bàn gì cả, em không biết. còn công nghệ dành cho ô tô điện khá là tốt, điện đâu nhất thiết phải tạo ra từ năng lượng hóa thạch đâu bác, còn điện gió, mặt trời... mà .

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Về chuyện Tesla, em sẽ không bàn gì cả, em không biết. còn công nghệ dành cho ô tô điện khá là tốt, điện đâu nhất thiết phải tạo ra từ năng lượng hóa thạch đâu bác, còn điện gió, mặt trời... mà .
Điện bây giờ chủ yếu do đâu mà có vậy, bác? Tỷ lệ phổ biến là bao nhiêu?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên