Mức lương của kỹ sư ô tô hiện nay?

G
Bình luận: 527Lượt xem: 275,147

DangPhuong

Tài xế O-H
Cái điều khôn nạn và nghịch lý ở cái nền giáo dục này là:
Ai học luật thì ra trường đêu tưởng mình là luật sư
Ai học kiến trúc ra trường cũng tưởng mình là kiến trúc sư
Ai học đại học về ộ tô thì cũng tưởng mình là kĩ sư ô tô.
Đấy là điều góp phần làm cho công nghệ ô tô ở việt nam gần như là con sô 0. Ky thuat Oto ở việt nam là kỹ thuật sửa chữa, điều đó không cần KĨ SƯ, chỉ cần THỢ.
* Trả lời thế này cho vuông: Mức lương kĩ sư ô tô hiện nay (mới ra trường) là 0 đồng.
Thế bác có cao kiến gì dể nó từ số 0 lên số 0 phẩy mấy không hay chỉ nói vu vơ ?

subinnamkha

Tài xế O-H
Thế bác có cao kiến gì dể nó từ số 0 lên số 0 phẩy mấy không hay chỉ nói vu vơ ?
Mình không có cao kiên gì hếch. Mình đã từng tưởng và đã nhận ra, cuối cùng mình cố gắng học để thành thợ, mình giấu đi thân phận của mình là một người từng học đại học và hơn thế nữa. Giờ mình cảm thấy mình qd đúng.
Mình chỉ nói thế để các bạn nhỏ bớt ảo tưởng khi đang học đại học oto.

lequoccphu

Tài xế O-H
Em ns that.di bộ đọi về.tương vô học ô tô.la ngon (hê cao dang).dc 1 năm ruoi mak thay chan lam các bac ak.kinh nghiẹm thi ít.viec lam thi nang nhọc.lương thi thap.ms dầu xin vo lam.ko có luong.bảo la thử viec.chán ngán

anhmanh1

Tài xế O-H
em đang làm đồ án chuyên ngành ô tô về hệ thống đánh lửa của xe mazda cx5 bản 2wd.Bác nào có tài liệu gì liên quan đến xe mazda cx5 thì cho em xin với ạ .Em cảm ơn nhiều

DangPhuong

Tài xế O-H
Mình không có cao kiên gì hếch. Mình đã từng tưởng và đã nhận ra, cuối cùng mình cố gắng học để thành thợ, mình giấu đi thân phận của mình là một người từng học đại học và hơn thế nữa. Giờ mình cảm thấy mình qd đúng.
Mình chỉ nói thế để các bạn nhỏ bớt ảo tưởng khi đang học đại học oto.
Thực ra mình hiểu ý bác ,câu hỏi cũng mang tính "khai thác" để học hỏi thôi ,không có ý khác .

Quan điểm cá nhân của mỗi người thì luôn dựa trên sự trải nghiệm của chính bản thân .Vì vậy nó luôn luôn bó hẹp trong một phạm vi nào đó .Thực tế mình cũng hiểu các "kỹ sư " luôn là cái danh hão huyền , và cũng phải nói là ăn quả lừa từ cái nền giáo dục này nữa .Thật không thể tin được 1 trường với cơ sở vật chất tồi tàn ,máy móc thiết bị thì thiếu thốn đủ điều nhưng "dám" mở ra ngành đào tạo kỹ thuật ô tô để tuyển sinh và cho ra lò những con người mà các ae thợ thuyền vẫn đang dè bỉu hiện nay .Mình tài hèn sức mọn chả sao nghĩ được cách thay đổi nó được

DangPhuong

Tài xế O-H
Em ns that.di bộ đọi về.tương vô học ô tô.la ngon (hê cao dang).dc 1 năm ruoi mak thay chan lam các bac ak.kinh nghiẹm thi ít.viec lam thi nang nhọc.lương thi thap.ms dầu xin vo lam.ko có luong.bảo la thử viec.chán ngán
Ông nào cũng tưởng cả ,chả có ông nào mà không tưởng hết .Nó xuất phát từ hiện thực xã hội nghèo ,phương tiện thô sơ nên nhìn chiếc xe hơi là thấy thiên đường .

chatdv

Tài xế O-H
Cái này nếu mà ai có thuốc trị bệnh Tưởng thì hay quá. Tưởng bở, hớn hở rồi cuối cùng nức nở. Cái ngu dốt nhất của xã hội này chính là sự cào bằng !
Cái này nếu mà ai có thuốc trị bệnh Tưởng thì hay quá. Tưởng bở, hớn hở rồi cuối cùng nức nở. Cái ngu dốt nhất của xã hội này chính là sự cào bằng !
Nghe các bác nói thế này, éo ai dàm đi học đại học chuyên ngành ô tô nữa. Đi học thợ sửa chữa cho nhanh. Dập tắt ước mơ của thế hệ trẻ, hỏi rằng nền ô tô nước nhà đi về đâu. Cứ làm thợ mãi à ? ? :(

DangPhuong

Tài xế O-H
Nghe các bác nói thế này, éo ai dàm đi học đại học chuyên ngành ô tô nữa. Đi học thợ sửa chữa cho nhanh. Dập tắt ước mơ của thế hệ trẻ, hỏi rằng nền ô tô nước nhà đi về đâu. Cứ làm thợ mãi à ? ? :(
Không phải không ai dám đi học nữa mà bớt cái số lượng đi thôi .Đông quá mà chất lượng kém thì cũng không được

chatdv

Tài xế O-H
Không phải không ai dám đi học nữa mà bớt cái số lượng đi thôi .Đông quá mà chất lượng kém thì cũng không được
Thì cứ dọa người ta học nghề này lương thấp, vất vả... Nghe đã nản rùi. Sao không bảo người ta học thật giỏi vào, tương lai không phụ họ đâu, học giỏi được người nhật họ tuyển luôn ấy, lương cao ngất ngưởng, ăn mặc bảnh bao, ngồi điều hòa thiết kế ô tô. Chẳng qua tài hèn, sức mọn mới lương thấp, bẩn thủi, vất vả thôi. Ahuhu, em đây cũng bẩn thủi, vất vả lắm, trời mùa hè thì nóng thui rùi. ( mình kém cỏi quá )

VIU

Tài xế O-H
Bác nói rất hay :)

Em lạy cụ đọc topic nào em cũng thấy những câu nói như thế này của Cụ. Nếu cụ thấy hay và đồng tình thì cụ chỉ cần bấn nút "ĐỔ XĂNG" để khích lệ cho chủ thớt chứ đừng xì pam có ngày Mod ban niscjk đó cụ ạ !!!!

chatdv

Tài xế O-H
Em lạy cụ đọc topic nào em cũng thấy những câu nói như thế này của Cụ. Nếu cụ thấy hay và đồng tình thì cụ chỉ cần bấn nút "ĐỔ XĂNG" để khích lệ cho chủ thớt chứ đừng xì pam có ngày Mod ban niscjk đó cụ ạ !!!!
vâng! Em biết là vậy, nhưng xăng ít, cần xăng, cm cho có xăng. Cám ơn bác đã nhắc nhở!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bạn mới ra trường, có tài ăn nói, bảnh bao một tí: Cố vấn dịch vụ thẳng tiến.
"Bình quân chủ nghĩa", "Cào bằng chủ nghĩa" là thứ khiến xã hội quay về thời hái lượm.
Như thế để nó thân thiện với môi trường, bác nhỉ. Thời kỳ hái lượm, hay thật.

Cai banh xe

Cái điều khôn nạn và nghịch lý ở cái nền giáo dục này là:
Ai học luật thì ra trường đêu tưởng mình là luật sư
Ai học kiến trúc ra trường cũng tưởng mình là kiến trúc sư
Đấy là điều góp phần làm cho công nghệ ô tô ở việt nam gần như là con sô 0. Ky thuat Oto ở việt nam là kỹ thuật sửa chữa, điều đó không cần KĨ SƯ, chỉ cần THỢ.
* Trả lời thế này cho vuông: Mức lương kĩ sư ô tô hiện nay (mới ra trường) là 0 đồng.
Thêm một cái khốn nạn từ cái nền ấy, đó là sợ và không chấp nhận sự khác biệt, một nguyên liệu cho phát triển. Nhớ đâu đó có câu, nếu luôn làm theo đám đông, thì chúng ta vẫn là khỉ.

Cai banh xe

Bác phải làm cho chủ nó phải hiểu, riêng anh khỏi cần phải thử...lúc nói được câu ấy là đạt cảnh giới

Cai banh xe

Thì đấy, mỗi năm nghìn nghìn kỹ sư vẫn ra lò, mà nền ô tô nước nhà đã đi đến đâu rồi. Đi học làm thợ thì ích nước lợi nhà hơn. Nhưng nếu không mở lò dạy kỹ sư ô tô thì lấy gì nuôi trường, nuôi khoa bây giờ. Thôi thì sống chết mặc bay, tiền thày đút túi

Cai banh xe

Thì cứ dọa người ta học nghề này lương thấp, vất vả... Nghe đã nản rùi. Sao không bảo người ta học thật giỏi vào, tương lai không phụ họ đâu, học giỏi được người nhật họ tuyển luôn ấy, lương cao ngất ngưởng, ăn mặc bảnh bao, ngồi điều hòa thiết kế ô tô. Chẳng qua tài hèn, sức mọn mới lương thấp, bẩn thủi, vất vả thôi. Ahuhu, em đây cũng bẩn thủi, vất vả lắm, trời mùa hè thì nóng thui rùi. ( mình kém cỏi quá )
Cứ nói sớm, ai chấp nhận được thì chơi, không ảo tưởng. Thực tế là vậy, chúng ta sửa xe ở Việt nam mà

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên