côn đạp xong không trả về

phucbk10995
Bình luận: 21Lượt xem: 5,610

Sn0w1

Tài xế O-H
xe toyota land cruiser đời cũ đạp côn xông bàn đạp côn ko tự trả về là sao vậy các bác . đường ống dầu ko bị rò rỉ e tìm mãi ko hiểu nguyên nhân . các bác giúp e ạ
Có thể do e dầu hoặc kẹt ở tổng côn hoặc chuột côn.dầu có bẩn không bác?bác nhấc lớp cao su chống bụi xe cái chuột côn có sao k?

huydelta

Tài xế O-H
Theo ý bác nói thì em góp ý 1 số nguyên nhân sau:
1. do xi lanh tổng côn trên hoặc dưới bị hỏng, cuppen bị lật.
2. Cơ cấu lò xo hồi vị hư hỏng hoặc mất.
3. Tùy chỉnh hò xo, cơ cấu hồi vị của chân côn chỉnh sai làm cho khi đạp lưng chừng thì hồi vị được, nhưng khi đạp sâu hết thì bị dính.

zomson

Tài xế O-H
bác kiểm tra xylanh tổng và xy lanh con xem,hồi trước em gặp bị xylanh con bác ạ,em thay cuppen xong là ok

dongquangninh

Tài xế O-H
Cơ cấu côn dùng dầu phanh làm trung gian truyền động từ tổng côn tên xuống tổng côn dưới tác động vào bi tê cắt côn. Hiện tượng như vậy nếu bị đột ngột có thể do gẫy lò xo hồi vị trên tổng côn trên hoặc do phớt làm kín trong tổng côn (dưới) có chất lượng kém bị trương nở quá làm kẹt lại sức đẩy của lò xo không thắng được.

nhancktz

Tài xế O-H
bác kiểm tra heo côn trên đi,bác nới lỏng con ốc xã gió ở phía dưới ra xem dầu có chảy tự do ra ko,nếu ko chảy là chắc chắn nó bị kẹt,,phải tháo heo trên ra bảo dưỡng thôi,chào bác!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên