[O-H]Linh Kiện Điện tử trên ô tô

H
Bình luận: 17Lượt xem: 7,559

hochoi

Tài xế O-H
[O-H]Linh Kiện Điện tử trên ô tô
Dung lượng: 1.2 mb
Điểm:

subinnamkha

Tài xế O-H
ô tôi tự động bật đèn khi trời tối thì dùng lại cảm biến nào ,có ai biết chỉ em với có sơ đồ thì càng tốt
Bác muốn chế mạch điều khiển đèn tự sáng khi trời tối phải không?: Mạch nầy bác dùng IC555, và cảm biến quang. Mình có mạch cho bác đây, mạch nầy tôi vẽ sơ bộ (chưa test) bác về tự mua linh kiện ráp nhé.

hoa35ktxd

Tài xế O-H
Không có mật khẩu anh ơi!

Ơ lạ nhỉ, rõ ràng hôm nọ có ô nhập Pass hôm nay lại không có. Chắc em bị hoa mắt.

Bác muốn chế mạch điều khiển đèn tự sáng khi trời tối phải không?: Mạch nầy bác dùng IC555, và cảm biến quang. Mình có mạch cho bác đây, mạch nầy tôi vẽ sơ bộ (chưa test) bác về tự mua linh kiện ráp nhé.

Cái này muốn điều chỉnh mức độ sáng tối thì thêm cái linh kiện gì vào nữa? Thay con trở 10K bằng biến trở có được không ạ?

subinnamkha

Tài xế O-H
Ơ lạ nhỉ, rõ ràng hôm nọ có ô nhập Pass hôm nay lại không có. Chắc em bị hoa mắt.

Cái này muốn điều chỉnh mức độ sáng tối thì thêm cái linh kiện gì vào nữa? Thay con trở 10K bằng biến trở có được không ạ?
Bác ơi, cái nầy chỉ là tự động bật sáng đèn khi trời tối thôi. Không có khả năng tăng cường độ sáng.

phanminhnhat

Học việc

Chắc ý bác Hòa là điều chỉnh mức độ nhạy của cảm biến. Nếu thế bác mắc nối tiếp với quang trở LDR một biến trở 10k là được.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên