Châm nước bình ắc quy

oanhthoa
Bình luận: 37Lượt xem: 4,782

oanhthoa

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi, khi bình ắc quy thiếu nước, e muốn châm thêm nước, thì nen châm nước gì. Theo trên bình thì họ ghi là châm thêm nước cất. Còn e ra của hàng bán ắc quy thì họ pha sẵn ac xit loãng, và châm thêm cho e. E k biết châm thêm nước bình như thế nào cho đúng ạ. E hỏi ng bán bình thì họ bảo axit châm thì pha với tỉ trọng 0.15.
E k hiểu, có bác nào biết tu vấn cho e sáng cái dạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác cho e hỏi, khi bình ắc quy thiếu nước, e muốn châm thêm nước, thì nen châm nước gì. Theo trên bình thì họ ghi là châm thêm nước cất. Còn e ra của hàng bán ắc quy thì họ pha sẵn ac xit loãng, và châm thêm cho e. E k biết châm thêm nước bình như thế nào cho đúng ạ. E hỏi ng bán bình thì họ bảo axit châm thì pha với tỉ trọng 0.15.
E k hiểu, có bác nào biết tu vấn cho e sáng cái dạ.
Bác không hiểu chỗ nào trong cái mớ kia?

thecongicek51

Tài xế O-H
Thưa cụ, thông thường ắc quy hao chỉ là hao nước thôi.
Bình thường cụ nên châm thêm nước cất là Okie.
Nếu châm nước cất rồi mà bình vẫn không ổn.
cụ lấy tỉ trọng kế thăm nồng độ của nó xem có đạt tiêu chuẩn không?
Nếu mà tỉ trọng kế không nằm trong tiêu chuẩn, bình yếu thì thay bình mới cho nó đảm bảo.
thanks

ThanhMinhOTO

Tài xế O-H
Nếu mà tỉ trọng kế không nằm trong tiêu chuẩn, bình yếu thì thay bình mới cho nó đảm bảo.
thanks
chuẩn r` bác, khi mất nước thì chỉ được phép châm thêm nước cất hoặc nước đã khử khoáng chất (không được châm thêm acid vào) theo chỉ dẫn của nsx mà làm thôi :)

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
thanks
Vậy sao ta không thăm tỷ trọng trước khi nạp thêm nước nhỉ?

sunt808

Tài xế O-H
e cũng nghe theo lý thuyết nhà nsx thôi bác, chứ khuyến cáo tại sao không được châm axit thì nó không có giải thích gì hết :(
thanks
Tỉ trọng không đạt chuẩn thì tất nhiên bình yếu rồi,nếu bình nước sao ta không đưa nồng độ axit về tiêu chuẩn ấy ấy(biết đâu gặp hên sài thêm mấy tháng ấy chứ ) ,mà nó còn không sử dụng được thì thay chưa muộn nhị.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên