cần tư vấn sola 200-3

zezo123
Bình luận: 12Lượt xem: 1,935

dinhluongthuc

Tài xế O-H
bơm đã mòn hoặc các van đã mòn. nếu tất cả yếu thì bơm tổng. do dầu khi nguội nó có độ liên kết với nhau nhiều hơn nên ít bị tụt áp, khi nóng lên làm nó loãng đi và sảy ra tụt áp, các máy này thường thì sáng làm khoảng 3-5g nóng lên là yếu. kiểm tra két làm mát dầu xem có làm mát hiệu quả ko nhé

congphong86

Tài xế O-H
Biết đâu em ý chết bơm điều khiển thì cụ nhời to.nhưng có đến hai đội thợ đã làm thì cụ phải cần kiểm tra thật kỹ ạ

zezo123

Tài xế O-H
Dạ vâng ạ. E cũng đã có phương hướng giải quyết rồi, do nó " đột tử ". Nhưng cứ kt áp sem e ý lúc nóng có bị giảm không. Để mai e sem em ý ốm như thế nào đã .
[MERGETIME="1430069797"][/MERGETIME]
Rồi e thông tin lại cho các cụ nhờ các cụ giúp e tận tình ạ

zezo123

Tài xế O-H
Dạ thưa các cụ ạ. Cháu đã trở lại trong màn đêm. Hix sáng sớm đi khi gà gáy, khi về thì mọi người đang ngủ ngon. Mệt quá các cụ ạ, đi 300 km chả đc gì. Tình hình cháu làm e solat rồi ạ. Chắc là do may mắn.Cháu nổ máy làm việc thử cũng chưa đo áp nhưng cháu thấy động cơ có vấn đề.Cháu bỏ lọc hút lọc hồi thủy lực ra vệ sinh lại với bỏ lắp két nước ra sục lại két vậy là e ý lại khỏe re . Việc đơn giản nhưng đây cũng thêm 1 bài học nữa cho cháu và mọi người ạ

cao nhân khác người ở chỗ đó bái phục

nhacgtk48

Tài xế O-H
kiểm tra đi rồi mời biết chưa giờ nói chung chung thế ai biết được là do cái gì.
kiểm tra bơm tổng bơm con khi o tải khi ép tải như nào moi người mới chém đươc.

vietanh1602

Tài xế O-H
nóng dầu trên máy công trình có rất nhiều nguyên nhân, nên bạn phải kiểm tra từ cái đơn gian trước rồi đến phức tạp. đôi khi chỉ là các nguyên nhan sơ đăng như : lọc gió,lọc dầu, két làm mát, bơm cao áp... rồi phức tap hơn tý nữa là lọc hồi thủy lực, rồi bơm kém, rồi máy làm việc dương áp...nên để tìm ra nguyên nhân chính xác cần phải kiểm tra từng phần

huynamban

Tài xế O-H
Xin chào các Đại trưởng cự, xin các bác giúp chỉ dẫn cho em với ạ.
Em có con máy xúc đất doosan55W đời 2005 máy xích, không hiểu sao đang làm việc bình thường thì mất hết các lệnh (tay trang, quay toa) chỉ tiến lùi được. em đã kiểm tra hệ thống điện (cầu trì không sao, bơm vẫn bình thường, dây dẫn không có hiện tượng gì cả). Kính mong các đại trưởng cự giúp đỡ. Xin cảm ơn các cụ ạ.

anhhoang67537

Tài xế O-H
Em có con máy xúc đất doosan55W đời 2005 máy xích, không hiểu sao đang làm việc bình thường thì mất hết các lệnh (tay trang, quay toa) chỉ tiến lùi được. em đã kiểm tra hệ thống điện (cầu trì không sao, bơm vẫn bình thường, dây dẫn không có hiện tượng gì cả). Kính mong các đại trưởng cự giúp đỡ. Xin cảm ơn các cụ ạ.
Máy bác ở đâu. Đt 0979255456

caovandoanh1

Tài xế O-H
Bác kiểm tra khóa thủy lực đi ạ nó. Em cũng gà lắm chém tí để học hỏi các bác.

huynamban

Tài xế O-H
xin chào các bác, em đã sửa được con máy 55 của em rồi ạ. Nguyên nhân rất đơn giản (bị chập điện ở dây điều hòa), cảm ơn các bác đã quan tâm. chúc các cụ gặp nhiều may mắn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên