Hỏi về đường đặc tính của giảm chấn

duongthihien
Bình luận: 23Lượt xem: 4,064

duongthihien

Tài xế O-H
Câu hỏi này khó quá thím ah, sách nó chỉ đưa ra 1 đường đặc tính của giảm chấn nói chung thôi, chứ không nói riêng cho từng loại.
tại đang vướng chỗ trong 1 lớp vỏ có lớp không khí bên dưới không biết đường đặc tính của nó có phụ thuộc vào lớp không khí đó không,hay chỉ xét đến hệ số cản của dầu :(

duongthihien

Tài xế O-H
Chắc chắn là sẽ khác, khác như thế nào thì chịu rồi.
Thế tui mới muốn lên đây thảo luận với các bác, chứ thầy tui bảo là nó phụ thuộc vào độ cứng ( ý hệ số cản) thì 2 loại phải có đường đặc tính giống nhau, và khi thiết kế lựa chọn hệ thống treo người ta chỉ quan tâm loại nào thoát nhiệt tốt chứ không xét tới đường đặc tính.

annguyan96

Tài xế O-H
cho e hỏi vì sao đường đặc tính lại ko đối xứng vs cả khi tính toán thiết kế người ta luôn mong muốn nén nhanh và trả chậm vậy chị

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Thế tui mới muốn lên đây thảo luận với các bác, chứ thầy tui bảo là nó phụ thuộc vào độ cứng ( ý hệ số cản) thì 2 loại phải có đường đặc tính giống nhau, và khi thiết kế lựa chọn hệ thống treo người ta chỉ quan tâm loại nào thoát nhiệt tốt chứ không xét tới đường đặc tính.
Không có chuyện phải như vậy đâu.Nếu người ta muốn cứng sẽ tăng lực cản bằng cách thay đổi lỗ tiết lưu, hoặc thay đổi tỷ lệ chiếm chỗ. Việc thoát nhiệt tốt sẽ làm cho giảm chấn làm việc chuẩn với thiết kế hơn, nếu thoát nhiệt kém, sau vài chu trình hoạt động chuẩn như thiết kế thì giảm chấn sẽ không hoạt động như thiết kế nữa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên