Máy đào mini YANMAR VIO30-2 bị yếu quay toa khi đứng ở vị trí nghiêng

P
Bình luận: 42Lượt xem: 9,943

nhacgtk48

Tài xế O-H
Cu thử kiểm tra dàn nhông hành tinh ở dưới xem phát hiện gì không. Nhiêu lúc không phải bị bơm mà bị cái dàn nhông ở dưới còn bơm cụ bảo thay cụm xilanh mặt chà rồi thì chỉ còn lại là kiếm tra van thôi. Chúc cụ sớm lành bệnh. Kiki

Phelieu

Tài xế O-H
Cu thử kiểm tra dàn nhông hành tinh ở dưới xem phát hiện gì không. Nhiêu lúc không phải bị bơm mà bị cái dàn nhông ở dưới còn bơm cụ bảo thay cụm xilanh mặt chà rồi thì chỉ còn lại là kiếm tra van thôi. Chúc cụ sớm lành bệnh. Kiki
Dạ vâng,em kiểm tra dàn nhông dưới sạch sẽ rồi cụ ơi,cụ có thể nói rõ hơn van nào ko ạ,nhà cháu mới làm nên chưa rõ lăm mong cụ chỉ giáo thêm ạ.

HAM_HOC@2012

Tài xế O-H
chủ thớt cho nhà em hỏi tý .quoay toa của cụ khi để ở trạng thái nghiêng có bị trôi không. a/s đo thì bác có thể đo ngay ở trên quoay toa .nếu bác đã tháo quoay toa ra rồi thì bác có thể dò coi có hai cái nắp bịt thông với hai đường tyo chính tư ngăn kéo vào cắm đồng hồ vào đó xong nổ máy cắm gầu xuống ,gì mỗi thao tác quoay toa coi a/s đươc tầm 180=> 220 là được vì máy này là máy nhỏ không cần a/s cao quá .bác kiểm tra a/s khiển tới cốc tầm 30kg là ok .và theo như cụ nói trên bít tông xilanh mặt trà của cụ đã ngon thì em không nói thêm .nhưng còn một vấn đề là khi cụ lắp thì ,độ găng của lò so a/s hay nói cách khác là khe hở của bạn có còn không.

Phelieu

Tài xế O-H
chủ thớt cho nhà em hỏi tý .quoay toa của cụ khi để ở trạng thái nghiêng có bị trôi không. a/s đo thì bác có thể đo ngay ở trên quoay toa .nếu bác đã tháo quoay toa ra rồi thì bác có thể dò coi có hai cái nắp bịt thông với hai đường tyo chính tư ngăn kéo vào cắm đồng hồ vào đó xong nổ máy cắm gầu xuống ,gì mỗi thao tác quoay toa coi a/s đươc tầm 180=> 220 là được vì máy này là máy nhỏ không cần a/s cao quá .bác kiểm tra a/s khiển tới cốc tầm 30kg là ok .và theo như cụ nói trên bít tông xilanh mặt trà của cụ đã ngon thì em không nói thêm .nhưng còn một vấn đề là khi cụ lắp thì ,độ găng của lò so a/s hay nói cách khác là khe hở của bạn có còn không.
Cụ ơi,khi ở trạng thái nghiêng tắt máy vẫn bị trôi nhẹ cụ ạ,ý cụ là khe hở nắp kilat của moto phải ko hay khe hơ loxo của 2 van moto,cụ có thể cho nhà em xin sdt để nhờ cụ chỉ giáo mây điều dc ko

PHUONGEM36

Tài xế O-H
Tình trạng máy em là khi đứng ở vị trí bằng phẳng thì quay toa vẫn nhanh,nhưng khi đứng nghiêng thì quay xuống nhanh,mà quay ngược dốc thì ko quay dc,con này là yanmar vio30-2 ạ,nó có bơm riêng cho quay toa và ben(blade).
bác đo áp suất bơm quay sàn đi. bơm bánh rang đây. áp bơm quay sàn của bác phải đạt từ 200-230kg/cm2

Phelieu

Tài xế O-H
bác đo áp suất bơm quay sàn đi. bơm bánh rang đây. áp bơm quay sàn của bác phải đạt từ 200-230kg/cm2
Dạ,nhà em đo ở bơm thì dc 180kg vậy nó thiếu là do bơm quay ạ bác,nếu do bơm quay thì ở bơm quay do bô phận nào trong bơm gây ra ạ,piston và mặt chà em thay mới rồi

nhacgtk48

Tài xế O-H
Cụ thay hết siêu van chưa. Mấy cái van nó còn tốt không. Với lại cụ nổ máy duỗi cần hết cỡ nâng khỏi mặt đất rồi tắt máy cụ xô cái gàu xem có quay được không.

quachvancuong

Tài xế O-H
Chưa được anh ơi,máy người ta đang bận làm,nên nhnhà em chưa đo được ạ.nguyên nhân chính ở đây là gì vậy bác,em nghĩ ko phải do moto quay bác ạ.
chủ tít nói đang đi học việc sao không nhờ thầy giáo mách nước hay về giúp đỡ ? còn theo ý kiến của em nếu là nguyên bản các loại mô tơ hay bơm thủy lực quan trọng phải kín và sạch. bơm bánh răng mà yếu thì sẽ yếu luôn ben gạt phẳng . nếu bị quay toa không thì chỉ tập trung mỗi vào mô tơ quay toa và đường điều khiển thôi ạ. em cũng mới đi học có gì cùng trao đổi học hỏi

Phelieu

Tài xế O-H
chủ tít nói đang đi học việc sao không nhờ thầy giáo mách nước hay về giúp đỡ ? còn theo ý kiến của em nếu là nguyên bản các loại mô tơ hay bơm thủy lực quan trọng phải kín và sạch. bơm bánh răng mà yếu thì sẽ yếu luôn ben gạt phẳng . nếu bị quay toa không thì chỉ tập trung mỗi vào mô tơ quay toa và đường điều khiển thôi ạ. em cũng mới đi học có gì cùng trao đổi học hỏi
Nếu được thầy chỉ thì nói làm gì nữa bác

anhhoang67537

Tài xế O-H
180kg mà luôn như vậy thì kể cả dốc thế cụ vẫn quay bình thường, hơi yếu tẹo thôi. Tốt nhất hạ motor xuống kiểm tra sylanh mặt trà xem thế nào. Khi lắp cụ bỏ hết phanh để quay tay xem nặng nhẹ, độ bám, khe hở này kia của sylanh mặt trà thì cụ mới biết đc sylanh cụ thay mới ngon chưa.... và còn nữa là cụ kiểm tra lại mấy con van trên motor đó nữa. Tháo hẳn nó ra thay gioăng phớt xem có j khác lạ không.
Chứ áp khiển cụ kiểm tra thế là cũng ổn rồi, áp chính thế thì cũng gần đạt rồi. Chỉnh thêm tí nữa. Từ 200-250kg

sss76

Tài xế O-H
Đã hỏi chỗ đo as thì đo=180 chưa chắc đã đúng.chi bằng cụ làm theo cách ntn.nổ máy hạ ben>nhấc đc máy lên thì xem lại moto

lecung

Tài xế O-H
Hóg bác làm xong chưa .theo ngu kiến thì bơm nhông lưu luọng thay đổi theo tua may.bac coi khi quay k đuọc máy có hiện tượng lim máy gì tãi k hoạc xịt khói như tàu lữa nếu máy ổn thi xem lại bơm nhông thôi hầu như là thay thế vi quá trình làm việc vỏ nhôm đã bị giãn nỡ ko đủ kín tụt áp khi nặng tãi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên