độ côn tay cho dream,wave

sdc1412ss
Bình luận: 10Lượt xem: 25,165

sdc1412ss

Tài xế O-H
chào tất cả anh em o-hui.sau 1 thời gian bôn ba khắp nam bắc,S đã có 1 thời gian đóng quân và học nghề xe máy ở Đà nẵng,thú thực,biker ngoài này chơi xe cũng ko kém anh em minh ở Sài gòn đâu.hôm nay,nhân dịp ve quê thăm nhà,rảnh rỗi,lên thăm diễn đàn thấy dd pt tốt và mạnh mẽ,S rất vui mừng,là 1 thành viên của o-hui nhưng lại ko thường xuyên tham gia dd S rất lấy làm hổ thẹn,hôm nay S xin đóng góp 1 chút kinh nghiệm làm xe S đã từng làm ở DN cho anh em tham khảo,mong anh em nhất là wanted,camerl và phongtran góp ý.
chủ đề S đưa ra lần này là lên côn tay cho dream và wave cái này đơn giản đối với anh em nào đã từng làm xe và anh em nào chưa làm thì cũng nênn tham khảo

trước tiên rớt hết cục máy,đầu lòng va nồi xe dream xuống,cái này có quy trình rùi,em ko nói thêm nữa.
sau đó lên danh sách phụ tùng cần sử dung gồm:
1.lốc giữa phía bên nồi loại dùng bơm nhớt rời (120k)
2.bơm nhớt rời (90k)
3.dên 110(210k) hàng đai loan nhé
4.đầu nòng 110 zin,nòng có sẵn píton bạc(280k),đầu có cam cò đầy đủ(310k) hàng taiwan luôn
5.bộ nồi xe win và lốc nồi nhớ là lấy bộ nồi xe trung quốc nhé,giống nồi zin xe dream thui,cũng có nồi trươc sau,nhưng bỏ cơ chế cắt côn bằng cần số,thay vào đó là dùng cần ép.nếu lấy nồi win thái thì giống nồi 67 về chế cháo nhìu lắm đó.cái này ko nắm giá vì ko mua,khach mua sẵn.
6.dây côn,cum thắng xe wave alpha( xài cái này mời bền,xài hàng trung quốc dễ gãy lắm,dây côn nếu muốn bền thì kím sợi dây thắng wave alpha chế nhé,còn chế thế nào chắc các bác bít đúng ko)
7.cốt số ngắn của win,còn ko xài cốt cũ,đem cắt bỏ các chi tiết ko dùng
8.đem đầu mới mua đi xoáy xupap lại nhớ là đầu mới cũng phải xoáy nhá
9.1 bộ roong máy
10.ép dên,dên mới phải ép lại mới xài dc nhá,
11.nhớt castrol đỏ(60k)
sau đó về ráp máy,ráp dên,đầu nòng như bt,chỉ để ý phần nồi nhá
phần nồi
ráp nồi trước,để ý bộ long den khóa và chêm chân nồi vì nồi win lắp vô thương lỏng hơn 1 chút,để ý cơ cấu căt2 nồi tránh để bị đè nặng,nếu nặng wa nồi sẽ tuột.
nồi sau ko xài chảo nồi,khi ráp nếu ko vừa thì phải đem cốt đi vớt nhẹ,cơ cấu cắt côn sẽ nằm ơ đây vì vạy cần cánh ao cho cơ cấu cắt côn ko bị đụng nồi trước,1 số nồi có cơ cấu cắt côn dài dễ đụng,nếu đụng thì đổi lại ngay.sau khi xong xuôi ráp lốc nồi xong
dựng chân chong xe lên,chỉnh ốc nồi.sau đó vô số bóp côn nếu bánh xe way dc là ok,sau đó nổ máy chạy thử xem đã cắt chưa,nếu khi chinh nguội thì cắt mà nổ máy thì ko cắt nghĩa là cốt nồi sau bị bó,tháo ra vớt tiếp,tuyệt đối ko chêm thêm longden.nếu tuột nồi thì tháo nồi sau ra ktra lò xo và bố,
nếu mình ko nhầm thì tồng chi phí chưa tới 1tr5 rẻ hơn bộ nồi mua ơ dhg gân 700k,mà đô mạnh thì ok,thả côn lên đầu,vì cái này lên cả đầu 110 mà,nếu ai ko muốn lên 110 thì giữ nguyên đầu nòng,chỉ thay cốt máy giữ lại dên 100 để đi bơm nhớt rời thôi,nếu canh chỉnh tốt thì cũng giựt ko kém nha,nếu bác nào thích côn tay mà đi dream or wave thì cứ thử theo bài này coi,em mới làm cho người ta thấy chạy cũng ok lắm,nhưng tay nghề mình còn non nên về phần độ bền thì em ko chắc,còn nếu tay nghề như bác wanted hay camerl thì chắc ok đó,nếu S nói có gì sai thì anh em góp ý nha,chuc anh em có 1 chiếc dream côn tay như ý,wave cũng làm như vậy,để hum nào em kím cái máy chụp hình pót lên cho cụ thể,còn phần chế tay côn ở đầu xe ko khó em nghĩ các bác tự làm dc

Wanted

Xe Tăng
mới bỏ anh em ra đi , giờ học được nhiều thế này khi nào về lại tp nhớ alo uống cafe cái học bác độ con wave của em lên côn tay chạy cho nó sướng nhé .

phongtran

<BR>...DÂN CHƠI XE MÁY...</BR>
lên dên lớn phải xài lốc bơm nhớt rời là đúng rồi, lốc 120k là loại dày rùi, xài tốt lắm
nhưng có điều góp ý cùng bác, nếu muốn xe k phải rã máy ra vô thường để ép dên bác nên xài cây dên 110PAG của đài loan áh, dên này chất lượng chỉ thua dên nhật theo xe có 1 tí thôi, khoảng 280-300k 1 cây tuỳ hôm, dên 210k mình đã xài rồi, số 3 kéo lên máy nhanh nhưng số 4 đi được 1 tí bắt đầu như đứng máy k có hậu, nó như dên đôn vậy, xài hên xui, có cây bị nhảy pín dên ép lại hoài
đầu lòng xài lòng fu1 trái dk 50 cũng dc, xe mình đi dên 110, lòng fu1 zin 3 bạc đủ, đầu anpha đời đầu k phá chảo, cam 6ly canh chạy cũng 120 thui, lên trong vòng 1km
nhớt máy nếu bác từ khu vực miền trung đổ vào tốt nhất nên xài bp50, castrol cũng tốt nhưng khi máy nóng lên mau lì nồi, nó thích hợp để xài ở ngoài bắc có khí hậu mát hơn
***còn về việc lên côn tay thì mình xin khuyên bác suy nghĩ lại, xe mình lên côn tay rồi mà giờ phải tháo ra vì đối với mình nó hơi vướng, dễ bị hugo vịn với lý do thay đổi kết cấu tổng khung thành máy, còn việc gắn hay k còn tuỳ mỗi người nhưng theo mình thấy cách trên là gắn được đó
khi nào gắn xong cho mình xem với nhé

sdc1412ss

Tài xế O-H
lên dên lớn phải xài lốc bơm nhớt rời là đúng rồi, lốc 120k là loại dày rùi, xài tốt lắm
nhưng có điều góp ý cùng bác, nếu muốn xe k phải rã máy ra vô thường để ép dên bác nên xài cây dên 110PAG của đài loan áh, dên này chất lượng chỉ thua dên nhật theo xe có 1 tí thôi, khoảng 280-300k 1 cây tuỳ hôm, dên 210k mình đã xài rồi, số 3 kéo lên máy nhanh nhưng số 4 đi được 1 tí bắt đầu như đứng máy k có hậu, nó như dên đôn vậy, xài hên xui, có cây bị nhảy pín dên ép lại hoài
đầu lòng xài lòng fu1 trái dk 50 cũng dc, xe mình đi dên 110, lòng fu1 zin 3 bạc đủ, đầu anpha đời đầu k phá chảo, cam 6ly canh chạy cũng 120 thui, lên trong vòng 1km
nhớt máy nếu bác từ khu vực miền trung đổ vào tốt nhất nên xài bp50, castrol cũng tốt nhưng khi máy nóng lên mau lì nồi, nó thích hợp để xài ở ngoài bắc có khí hậu mát hơn
***còn về việc lên côn tay thì mình xin khuyên bác suy nghĩ lại, xe mình lên côn tay rồi mà giờ phải tháo ra vì đối với mình nó hơi vướng, dễ bị hugo vịn với lý do thay đổi kết cấu tổng khung thành máy, còn việc gắn hay k còn tuỳ mỗi người nhưng theo mình thấy cách trên là gắn được đó
khi nào gắn xong cho mình xem với nhé

cảm ơn phongtran,mình sẽ tiếp thu ý kiến của bác,thú thực mình đi theo con đường xe máy chưa lâu,nên kinh nghiệm chưa nhiều,còn về khoản cây dên thì bác nói rất ok,cái này mình đã test thử,đúng là nếu chạy lâu cây dên của mình có hiện tượng khua,đối với người bình thương thì ko có gì đáng kể nhưng đối với anh em thợ xe chúng ta thì khó chịu lắm.em chưa xài wa dên PAG nên ko bít,nhưng theo em nghĩ nếu có dk thì mình nênn lên luôn dên future ok hơn bác à,cây dên future bữa nay khoảng 350k về làm lại nữa là khoangk xài ok lắm,đây là ý kiến của em nhá

uchiha itachi

Tài xế O-H
e mới vào nên mấy anh cho e hỏi xin số dt để dễ liên lạc e mới mua 1 chiếc w s.cũng mún độ côn tay mà không bít ở đâu là tốt.nay thấy bài của mấy anh e mừng lắm.e học ở hui lun.cho e xin số có gì nhờ mấy anh làm giúp e chiếc xe.

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
e mới vào nên mấy anh cho e hỏi xin số dt để dễ liên lạc e mới mua 1 chiếc w s.cũng mún độ côn tay mà không bít ở đâu là tốt.nay thấy bài của mấy anh e mừng lắm.e học ở hui lun.cho e xin số có gì nhờ mấy anh làm giúp e chiếc xe.
bác cứ tới trung tâm oto-hui hoặc gọi số 0948712525 để dc tư vấn cụ thể nhá

T

tosakin

Khách

Thay đổi kết cấu của xe, vi phạm luật GT rồi nhé, cái này mình nghĩ chỉ dành cho anh em đam mê chỉnh sửa, độ điếc, còn xe chạy hằng ngày thì không nên thực hiện, đi gặp Hugo thì phiền lắm...

nguyenhuuphatpq

Tài xế O-H
Hay quá... bài viết của bác kỹ thiệt. Em thấy lên côn tay thì nó cũng vướng vướng thật. Chỉ nên dùng đi chơi hay đi dợt này nọ thôi, chứ chạy trong thành phố nhiều thì mệt lắm. Nhưng mà nó cũng phong cách lắm chứ các bác nhỉ...

hiep2nd

Tài xế O-H
có bác nào làm rồi úp hình lên cho anh em tham khảo với . đang ghiền mà chưa biết hình dạng mấy món như bộ nồi win trung quốc :9:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên