xử lý bố thắng sirius thắng bị kêu

sdc1412ss
Bình luận: 11Lượt xem: 11,965

sdc1412ss

Tài xế O-H
sau 1 thời gian sử dụng xe sirius thương có trường hợp bố thắng kêu khi thắng dù ko rửa xe hay dinh nước vì trời mưa,gặp trường hợp này rất nhiều bác đem xe ra hãng và tiệm thay bố,chạy tiếp,ok,nửa tháng sau lại tái diễn tiếp rùi lại đi thay lại kêu...có 1 số thợ lại nói sơ mi đùm chai phải vớt lại,ok vớt lại là hết kêu,nhưng với 1 sô người ko có dk (chẳng hạn như quá bận công việc thì sao) S xin nêu ra 1 phương pháp vừa rẻ mà lại xài dc lâu,cái này trong hãng ko làm,chỉ có thợ ở ngoài mới bít thui.
trươc tiên các bác tháo bánh xe ra,tháo cặp bố thắng kẹp lên eto,dùng dũa mài bay lớp ngoài đi khoảng 1 jem,sau đó bôi lên 1 ít mỡ bò( đừng ngại vì có nhìu người và ngay cả S cũng dc học rằng ko nên để dầu mỡ dính vào thắng xe,ko sao đâu,cứ làm nhé),về phần sơ mi đùm,các bác lấy giấy nhám nhuyễn bo nhẹ cho sạch dung vòi hơi thổi sạch,bôi 1 ít mỡ bò nữa,phần má đùm chà sạch sẽ,châm nhớt vô cốt thắng trên má đùm,sau đó lắp bố thắng vô,lắp bánh xe lên,tăng thắng cho phù hợp,nổ máy,chạy rà,đạp thắng tại chỗ cho bố thắng ăn đều,sau đó là sử dũng cho tới khi nào hết bố,bảo đẳ ko kêu nữa

huy_turbo

Tài xế O-H
he he , xe em trước cũng bị cứ tưởng phanh mòn hóa ra ko phải, mang ra thợ chỗ mua xe nó tháo ra mài mài một lúc là ok lại ngon như thường bây giờ vẫn chưa thấy kêu !:))

tiendat_bmt

Tài xế O-H
bác nào giải thích hộ tại sao lại bôi mỡ bò vô bố thắng với. theo lí thuyết thì mỡ bò làm cho bố thắng trượt đi chứ sao ăn được với đùm

sdc1412ss

Tài xế O-H
bác nào giải thích hộ tại sao lại bôi mỡ bò vô bố thắng với. theo lí thuyết thì mỡ bò làm cho bố thắng trượt đi chứ sao ăn được với đùm

trên lý thuyết đúng là như vậy,và theo lý thuyết thì cũng ko dc làm như vậy,nhưng trong thực tế,sau 1 thời gian sử dụng,lớp bố bị chai dẫn tới kêu,nhất là sau khi đi trời mưa,theo mình dc 1 số người cứng hơn chỉ rằng mỡ bò nếu sử dụng nhiều sẽ làm mất tác dụng cảu thắng,nhưng chỉ 1 ít có thể làm mềm mặt bố tránh chai bố

daica1982

Bán Chuyên
bác dream2012 ơi cái này trong topic có từ lâu rồi sao chưa ai biết vậy,mẹo này em biết lâu rùi 5 tháng trước.dù sao cũng thank bác nhắc lại cho mọi ng
TRước đây 1 năm em xử lý bằng cách tháo bố ra mài hết lớp chai rồi bỏ vào ngâm dầu 15 phút ,lau sạch lắp vào rà phanh vài lầ là ok

namlun029

Tài xế O-H
Ðề: xử lý bố thắng sirius thắng bị kêu

Cách này nghe có vẻ hiệu quả đó. nhưng theo em, khi chúng ta dùng bố càng xịn thì độ cứng của nó càng cao, như vậy sử dụng thời gian lâu ngày sẽ bị chai cứng dẫn đến kêu. em thì hay mua lá bố ( bố mềm ) và một lọ keo AB về, thế là em tự dán bố. chỉ mất 6k tiền lá bố ( bố mềm ) là được 2 cái bố đủ cho một bộ. keo AB thì 20k, mua về có mà dán te tua. =d> bố em dán là bố đểu nên dùng ko bị kêu, mà giá thành lại rẻ, thích thì 1 tháng lại thay bố. =d> các bác cứ thử cách của em xem, có thể áp dụng vào nhiều cái lắm.

phongtran2008

Tài xế O-H
Ðề: xử lý bố thắng sirius thắng bị kêu

Tiết tiền thì đem bố kêu ra mài dưới nền xi măng cho trôi lớp bị chay đi, sau đó lấy lưởi cưa tạo đường khứa là ok.

Mà bố mới bây giờ đâu có mắc, mua mới cho rồi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên