Động cơ Hyundai HD700-HD1000

hau_dao123
Bình luận: 19Lượt xem: 3,408

hau_dao123

Tài xế O-H
Động cơ Hyunhdai tải có cả phun dầu điện hả các bác, cụ thể là trên chiếc đầu kéo HD700& HD1000 em thấy thông số xe của nhà SX để là phun dầu điện tử, hồi giờ theo e biết nó xài bơm VE với cơ cấu điều khiển cơ khí thôi, không biết điện ở đây là common rail hay là bơm VE kết hợp với ĐK điện theo một "cơ chế nào đó" hả các bác. Nếu là common rail thì em đã biết còn mà theo một cơ chế nào đó thì mong các cụ xóa tan mù chữ giúp em. Lót dép hóng các cụ có kinh nghiệm và từng làm qua các động cơ này ạ.

ga_auto37

Tài xế O-H
Động cơ Hyunhdai tải có cả phun dầu điện hả các bác, cụ thể là trên chiếc đầu kéo HD700& HD1000 em thấy thông số xe của nhà SX để là phun dầu điện tử, hồi giờ theo e biết nó xài bơm VE với cơ cấu điều khiển cơ khí thôi, không biết điện ở đây là common rail hay là bơm VE kết hợp với ĐK điện theo một "cơ chế nào đó" hả các bác. Nếu là common rail thì em đã biết còn mà theo một cơ chế nào đó thì mong các cụ xóa tan mù chữ giúp em. Lót dép hóng các cụ có kinh nghiệm và từng làm qua các động cơ này ạ.
Con này động cơ d6ca hệ thống nhiên liệu eui nhé...nghĩa là bơm kim phun tích hợp và được điều khiển bằng hộp

nokia1100

Tài xế O-H
Động cơ Hyunhdai tải có cả phun dầu điện hả các bác, cụ thể là trên chiếc đầu kéo HD700& HD1000 em thấy thông số xe của nhà SX để là phun dầu điện tử, hồi giờ theo e biết nó xài bơm VỀ với cơ cấu điều khiển cơ khí thôi, không biết điện ở đây là common rail hay là bơm VỀ kết hợp với ĐK điện theo một "cơ chế nào đó" hả các bác. Nếu là common rail thì em đã biết còn mà theo một cơ chế nào đó thì mong các cụ xóa tan mù chữ giúp em. Lót dép hóng các cụ có kinh nghiệm và từng làm qua các động cơ này ạ.
đối với dòng HD1000 đời 2014 thì nó không xài bơm VE cũng ko xài common rail, mà nó sử dụng bơm chuyển nhiên liệu thấp áp gắn ngay sát máy nén khí, bơm này chuyển nhiên liệu thấp áp lên bơm cao áp vòi phun kết hợp loại EUI, bình thường nếu khi máy nào chưa đến lượt nổ thì ECU mở cửa van điện từ cho dầu hồi về bình, khi đến lượt nổ thì ECU điều kiển đóng van điện từ trên bơm kim phun, làm cho áp suất dầu tăng lên cao đẩy mở kim phun để phun vào buồng cháy. loại EUI này dẫn động bằng cơ, khác với HEUI dẫn động thủy lực.

Dotnhatlang

Tài xế O-H
đối với dòng HD1000 đời 2014 thì nó không xài bơm VE cũng ko xài common rail, mà nó sử dụng bơm chuyển nhiên liệu thấp áp gắn ngay sát máy nén khí, bơm này chuyển nhiên liệu thấp áp lên bơm cao áp vòi phun kết hợp loại EUI, bình thường nếu khi máy nào chưa đến lượt nổ thì ECU mở cửa van điện từ cho dầu hồi về bình, khi đến lượt nổ thì ECU điều kiển đóng van điện từ trên bơm kim phun, làm cho áp suất dầu tăng lên cao đẩy mở kim phun để phun vào buồng cháy. loại EUI này dẫn động bằng cơ, khác với HEUI dẫn động thủy lực.
bác nói vậy nghĩa là EUI là loại bán diện tử còn HEUI mới là điện tử giống như bơm và kim RAIL ạ

nokia1100

Tài xế O-H
bác nói vậy nghĩa là EUI là loại bán diện tử còn HEUI mới là điện tử giống như bơm và kim RAIL ạ
Cả hai đều điều khiển điện tử, nhưng loại EUI thì dẫn động nén nhiên liệu bằng cơ( như trục cam), còn loại HEUI thì dẫn động bằng thủy lực ép piston kim phun nén nhiên liệu bác ạ. EUI thì điều khiển đóng mở cửa đường dầu hồi để tăng áp suất nhiên liệu phun, còn HEUI thì đóng mở van thủy lực, thủy lực này vào ép piston nén nhiên liệu.

chatproxx

Tài xế O-H
cụ ở đâu. e có cuốn động cơ d6ca. nếu gần e cho cụ mượn phô tô. nhung toàn tiếng anh.đọng cơ 2012. phun dầu eui.hình như có cả it điện nữa.lâu rồi ko làm dòng này.ah e ở hải duong làm ở hưng yên sdt 01647454774.gần thì e cho mượn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên