Thắc mắc về Turbo

D
Bình luận: 14Lượt xem: 2,925

daihoa

Tài xế O-H
trên đường từ Turbo đưa không khí đến cửa nạp của động cơm em có thấy có 1 đường ống nhỏ được dẫn đ61n 1 bộ phận nào đó, mà em ko bit bộ phận này là ji, mọi người bit thì giúp em với, đường ống này có đường kính khoảng 1cm, em ko có máy ảnh nến ko đưa hình lên được

8lark

Tài xế O-H
cái này có thể đẫn đến đồng hồ chỉ thị áp suất nạp để xem turbo có hoạt động bình thường hay không

ot2

Tài xế O-H
cái đó là ống nối tới bộ chấp hành để xả khí đó bác, khi áp suất nạp quá cao thì van mở xả bớt khí để ổn định áp suất

get

Tài xế O-H
đó là ống điều khiển áp của dù gan tren torbo. dù có nhiện vụ điều khiển dòng khí nạp cho động cơ
ống dẫn áp suất từ dù đến bộ phận điều áp( cảm biến torbo)

dungkenss

Tài xế O-H
đó là hệ thống quá áp trên turbo .khi áp suất khí thải cao quá nó mở ra cho khí thải đi tắc qua nó không vào quạt lửa của tubor tránh tình trạng khí nạp vào xilanh nhiều hơn mức cho phép tối đa. đảm bảo tỉ lệ dầu và gió khi động cơ hoạt động ở ga lớn

dungkenss

Tài xế O-H
phục hồi được nhưng rất dở. mau hỏng. chỉ có đem tới chổ chuyên làm để độ lại cái mới có cùng công suất thì được

lamkhaihoangok

Tài xế O-H
nó có 3 đường
1 la dầu bôi trơn
2 là nuóc làm mát
3 là ống áp thấp điều khiển áp suất khí nạp vào động cơ ( nêu đó là hệ thống điều khiển bằng áp thấp)
nói chung là phải nhìn thấy mới biết chính xác được.

Mr.Pono

Pờ Nờ
hôm trc mình đi làm, gặp anh kia, dùng turbo để chế đồ sấy lúa đó các bạn ak.

do la duong dan den bo phan heo dau
:104::104::104:

có lẽ đấy là đường dầu bôi trơn hoạc đường nước làm mát
nó có 3 đường
1 la dầu bôi trơn
2 là nuóc làm mát
3 là ống áp thấp điều khiển áp suất khí nạp vào động cơ ( nêu đó là hệ thống điều khiển bằng áp thấp)
nói chung là phải nhìn thấy mới biết chính xác được.

Các cụ ơi, biết thì thưa thốt. Không biết dựa cột mà nghe. Đừng phán đại đi các cụ nhé. Họ hỏi kỹ thuật, không phải xin ý kiến như ông đẽo cày giữa đường đâu. Chủ thớt xem cái hình này:

bungati2012

Tài xế O-H
cái này bạn phải đọc kĩ về tubo tăng áp là biết ngay.nó cung đơn giản thui mà.
về lý thuyết thì nên tự tìm hiu thì nhớ lâu bạn ạ

---------- Post added at 02:04 AM ---------- Previous post was at 02:00 AM ----------

Các cụ ơi, biết thì thưa thốt. Không biết dựa cột mà nghe. Đừng phán đại đi các cụ nhé. Họ hỏi kỹ thuật, không phải xin ý kiến như ông đẽo cày giữa đường đâu. Chủ thớt xem cái hình này:

cụ làm gi mà nóng tinh thế.
cái này đúng ra là nên xin cả tài liệu về doc hiểu dễ hơn đấy.trên hệ thống tăng áp hiện đại còn khó hơn nhiều
cái ống hơi mở dù ấy thì trong tài liệu ddeuf nó dõ.
các bác ấy nói vắn tắt thế cũng đúng
cho bác chủ còn tìm hiểu sâu chứ
mà bác ấy cũng chỉ hỏi cái đường hơi thui

starauto24

<font color="blue">Club CEA</br></font>
uhm, dĩ nhiên là mình biết nguyên tắc hoạt động rồi, sao cụ lại nói đẽo cài giữa đường thế, chẳng qua mình muốn góp ý thêm thôi, sách vở thì có đầy rồi, thảo luận thêm thôi, cụ nói giống như mình chưa biết gì thì phải. nói cho cụ kia biết rõ, bộ phận sấy lúa đó, người ta dùng hơi ga để thổi vào, tận dụng sức quay của quạt 1, từ đó thổi hơi lửa ra ngoài với sức mạnh hơn, nên sấy được lúa.

Wanner

Tài xế O-H
e nghe nói turbo fucj hồi lại chạy vài bữa cũng lòn nhớt hư hỏng tùm lum thôi, hư thì thay luôn khỏi tốn tiền 2 3 chặp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên