Xin ý kiến anh em về việc xây dựng chi hội O- H ở các tỉnh

Nguyễn Thanh Đàm
Bình luận: 69Lượt xem: 124,872

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên
Thân chào toàn thể anh em OTO-HUI,
Một trong những mục tiêu của OTO-HUI chúng ta là gắn kết anh em đồng nghiệp và tạo ra giá trị thực sự cho anh em. Đằng sau câu chuyện Online sẽ là câu chuyện Offline, đằng sau câu chuyện nghề nghiệp, còn nhiều câu chuyện liên quan đến cuộc sống và chúng ta rất cần sự tương trợ giúp đỡ nhau đặc biệt là những anh em đồng nghiệp ở gần nhau.

Trong mấy năm gần đây, chúng ta hoạt động độc lập và thường xuyên nghe đến câu chuyện mệnh ai nấy sống, mỗi người một kiểu, mỗi người 1 giá , có khi còn nói xấu lẫn nhau, và không muốn ai tốt cả ... Vì lẽ đó mới sinh ra một hệ sinh thái ngành nghề của chúng ta không lành mạnh và người chịu thiệt thòi lớn nhất chính là chúng ta.

Hôm nay em xin mạn phép lập thớt này để xin ý kiến để gầy dựng chi hội OTO-HUI tại các tỉnh, và chúng ta sẽ tạo nên một hệ thống toàn quốc và tương thân tương ái, giúp đỡ và hỗ trợ lẫn nhau một cách chân thành và cùng nhau phát triển.

Chúng ta sẽ xây dựng chi hội OTO-HUI ở mỗi tỉnh kiểu như sau:
1. Có người đứng đầu theo nhiệm kỳ
2. Có quy chế và nguyên tắc chung
3. Có các hoạt động offline cụ thể trên OTO-HUI cũng như trong Group của chúng ta
4. Hoạt động hỗ trợ anh em quảng bá thương hiêu và hỗ trợ anh em kinh doanh và tìm kiếm nhà cung cấp giá tốt (Trong tương lại)
5. Hỗ trợ đào tạo miễn phí nâng cao năng lực thành viên
6. Hỗ trợ tổng đài địa phương cứu hộ - cứu nạn
7. Hoạt động xã hội giúp đỡ cộng đồng

(Ban đầu do để đảm bảo thành công chúng ta chỉ xây dựng ở các tỉnh có lượng thành viên lớn kế đó chúng ta sẽ lan rộng ra, và sẽ có quy trình kết nạp hội viên bài bản chuyên nghiệp)

Kính mong những người anh em đóng góp ý tưởng và ý kiến để chúng ta thực sự là một cộng đồng kỹ thuật ô tô mạnh nhất toàn Quốc !

truongnguyen268

Tài xế O-H
ý kiến này rất hay. e xin ủng hộ. 1 số tỉnh thành số lượng thành viên còn thấp thì có thể gôm 2 -3 tỉnh lại giống như khu vực miền trung ( Bình Định, Phú Yên...) Tây nguyên(Gia Lai , Kon Tum, DakLak...) khu vực nào còn hạn chế về thành viên thì có thể tham gia khu vực khác., anh em trong các chi hội khi có sự khó khăn thì anh em khác sẽ giúp. ví dụ khi sửa xong xe mà đi xa có vấn đề thì anh em khu vực đó có thể hỗ trợ

tailieusuachua

Tài xế O-H
ý kiến này rất hay. e xin ủng hộ. 1 số tỉnh thành số lượng thành viên còn thấp thì có thể gôm 2 -3 tỉnh lại giống như khu vực miền trung ( Bình Định, Phú Yên...) Tây nguyên(Gia Lai , Kon Tum, DakLak...) khu vực nào còn hạn chế về thành viên thì có thể tham gia khu vực khác., anh em trong các chi hội khi có sự khó khăn thì anh em khác sẽ giúp. ví dụ khi sửa xong xe mà đi xa có vấn đề thì anh em khu vực đó có thể hỗ trợ
hình như bác ở bình định thì phải?
trước lại sau quen, em xin được làm quen với bác.

Tich89

Tài xế O-H
Thân chào toàn thể anh em OTO-HUI,
Một trong những mục tiêu của OTO-HUI chúng ta là gắn kết anh em đồng nghiệp và tạo ra giá trị thực sự cho anh em. Đằng sau câu chuyện Online sẽ là câu chuyện Offline, đằng sau câu chuyện nghề nghiệp, còn nhiều câu chuyện liên quan đến cuộc sống và chúng ta rất cần sự tương trợ giúp đỡ nhau đặc biệt là những anh em đồng nghiệp ở gần nhau.

Trong mấy năm gần đây, chúng ta hoạt động độc lập và thường xuyên nghe đến câu chuyện mệnh ai nấy sống, mỗi người một kiểu, mỗi người 1 giá , có khi còn nói xấu lẫn nhau, và không muốn ai tốt cả ... Vì lẽ đó mới sinh ra một hệ sinh thái ngành nghề của chúng ta không lành mạnh và người chịu thiệt thòi lớn nhất chính là chúng ta.

Hôm nay em xin mạn phép lập thớt này để xin ý kiến để gầy dựng chi hội OTO-HUI tại các tỉnh, và chúng ta sẽ tạo nên một hệ thống toàn quốc và tương thân tương ái, giúp đỡ và hỗ trợ lẫn nhau một cách chân thành và cùng nhau phát triển.

Chúng ta sẽ xây dựng chi hội OTO-HUI ở mỗi tỉnh kiểu như sau:
1. Có người đứng đầu theo nhiệm kỳ
2. Có quy chế và nguyên tắc chung
3. Có các hoạt động offline cụ thể trên OTO-HUI cũng như trong Group của chúng ta
4. Hoạt động hỗ trợ anh em quảng bá thương hiêu và hỗ trợ anh em kinh doanh và tìm kiếm nhà cung cấp giá tốt (Trong tương lại)
5. Hỗ trợ đào tạo miễn phí nâng cao năng lực thành viên
6. Hỗ trợ tổng đài địa phương cứu hộ - cứu nạn
7. Hoạt động xã hội giúp đỡ cộng đồng

(Ban đầu do để đảm bảo thành công chúng ta chỉ xây dựng ở các tỉnh có lượng thành viên lớn kế đó chúng ta sẽ lan rộng ra, và sẽ có quy trình kết nạp hội viên bài bản chuyên nghiệp)

Kính mong những người anh em đóng góp ý tưởng và ý kiến để chúng ta thực sự là một cộng đồng kỹ thuật ô tô mạnh nhất toàn Quốc !
em cũng đồng ý ạ
Anh làm đc như thế thì quả là tuyệt vời , đồng bộ đcj những người thợ sửa chữa ô tô với nhau.

Binh1620

Tài xế O-H
Em mới tham gia diễn đàn của mình nên muốn tìm hiểu nhiều hơn những kiến thức ! Và em thấy ý kiến này của anh rất hay và muốn là thành viên để cùng tham gia học hỏi với các thành viên khác .!

ThienHieu

Tài xế O-H
Em là sinh viên chỉ mới tham gia diễn đàn được một thời gian ngắn nhưng cũng học hỏi được rất nhiều.
em rất ủng hộ ý tưởng của anh Nguyễn Thanh Đàm. hai tay hay chân hoho

LeDinhVu

Tài xế O-H
EM ở ĐắkLắk rất mong muốn đc giao lưu học tập và học hỏi từ các thành viên O-H trên mọi miền tổ quốc, và ĐắkLắk quê em ạ. Và cũng mong muốn đc thành lập 1 chi hội O-H tại ĐắkLắk để giao lưu, gặp gỡ. và cái chính nửa là giao lưu bia rượu vs nhau :):):)

tuong88

Tài xế O-H
Em thấy rất hay và hỗ trợ rất nhiều cho anh em .em vì kiến thức còn quá ít và chưa có kinh nghiệm không đóng góp được gì cho diễn đàn mình nhưng em đươc cái cổ vũ rất nhiệt tình mong các bác cao niên cố gắng cho diễn đàn mình càng phát triển hơn

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hề hề tỉnh nhà e lắm lính đánh thuê nhiều khi bọn chúng cứ phá giá tức chết được
Thế thì không được rồi, đánh thuê thì không sao cả, nhưng phá giá dẫn đến tất cả đều chết. May tôi không nằm trong số đó, đi đánh thuê tôi toàn lấy giá cao hơn mặt bằng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên