Tại sao balo ảnh hưởng tới phối hợp pc200-5

H
Bình luận: 21Lượt xem: 3,896

hoangjimy

Tài xế O-H
Tình hình là em mới mua 1balo của pc200-5, nên em muốn thử xem có tốt hay không. em lắp lên 1 con pc200-5 của thàng bạn, máy của nó đang phối hợp rất tốt, có thể phối hợp cả 3 động tác luôn. vào tay+ nâng cần, quay toa+ nâng cần+ vào gầu, đều rất tốt. Nhưng khi em lắp balo của em lên thì máy mất phối hợp ngay. Như vậy là tại balo, nhưng em chỉ thắc mắc tại sao balo lại ảnh hưởng đến phối hợp, theo e hiểu thì phối hợp là do các con van ưu tiên nâng cần và hạn chế quay toa trong phân phối chứ. balo chỉ điều khiển bơm thui. Các bác tiền bối có thể khai sáng cho cái đầu ngu dốt của em không. Em cảm ơn, các động tác đơn vẫn tốt nhé các bác.

hoc_hieu

Tài xế O-H
tình hình là em mới mua 1balo của pc200-5, nên em muốn thử xem có tốt hay không. em lắp lên 1 con pc200-5 của thàng bạn, máy của nó đang phối hợp rất tốt, có thể phối hợp cả 3 động tác luôn. vào tay+ nâng cần, quay toa+ nâng cần+ vào gầu, đều rất tốt. Nhưng khi em lắp balo của em lên thì máy mất phối hợp ngay. Như vậy là tại balo, nhưng em chỉ thắc mắc tại sao balo lại ảnh hưởng đến phối hợp, theo e hiểu thì phối hợp là do các con van ưu tiên nâng cần và hạn chế quay toa trong phân phối chứ. balo chỉ điều khiển bơm thui. Các bác tiền bối có thể khai sáng cho cái đầu ngu dốt của em không. Em cảm ơn, các động tác đơn vẫn tốt nhé các bác

câu hỏi của cụ rất hay. nhưng để trả lời thấu đáo về phạm vi lý thuyết có lẽ chỉ có nhà sx còn trên diễn đàn chắc chỉ có cụ Phạm Vị, cố thêm thì có cụ Huy Quảng. tôi cũng gặp trường hợp như vậy nhưng ở máy PC300-6. kiểm tra thay joăng phớt van bù áp chán cũng chẳng kết hợp được, nước cuối đi mượn đôi balo khác cắm vào kết hợp vù vù.

hoangjimy

Tài xế O-H
câu hỏi của cụ rất hay. nhưng để trả lời thấu đáo về phạm vi lý thuyết có lẽ chỉ có nhà sx còn trên diễn đàn chắc chỉ có cụ Phạm Vị, cố thêm thì có cụ Huy Quảng. tôi cũng gặp trường hợp như vậy nhưng ở máy PC300-6. kiểm tra thay joăng phớt van bù áp chán cũng chẳng kết hợp được, nước cuối đi mượn đôi balo khác cắm vào kết hợp vù vù.
bác nào giải thíc em với

chxm

Tài xế O-H
ý cụ hỏi kết hợp nâng cần mất hay vào tay đào mất. khi kết hợp thì các động tác nào kém. dòng -3 hay-5 komatsu có 11 chế độ chỉnh. đoán không nhầm balo của cụ chỉnh chưa chuẩn. (chế độ kiểm soát chéo chưa chuẩn)

anhvukt

Tài xế O-H
chỉnh tnao hả cụ. cụ chỉ cho nhà cháu dc tỏ tường với
Dạ thưa Cụ là phaair thấm nhuần và am hiểu về tình trạng sức khỏe của em máy và từng đời, dòng xe, dòng bơm tổng cùng với đó là kết hợp với nhieuf, nhiều yếu tố để có thể điều chỉnh em nó được ạ? thậm chí cầm tay chỉ điểm luôn còn có khi không ra môm ta khoai gì đâu ạ. Kính mong Sức khỏe diễn đàn ạ!

chxm

Tài xế O-H
  1. chỉnh tnao hả cụ. cụ chỉ cho nhà cháu dc tỏ tường với
  2. cụ tìm hiểu rõ hơn về từng chức năng nhiệm vụ của bộ phận trong balo. nếu cụ chưa rõ phần đó thì hơi khó giải thích. thậm trí bất đồng ngôn luận hiểu biết . dẫn đến tư vấn một đằng, chỉnh một kiểu. cụ ở đâu nhỉ. cụ cho DT những gì chao đổi để trực tiếp nó rễ hơn

gie-rach

Tài xế O-H
muốn chia thì phải có cái mà chia. cụm "ba lô" nó làm nhiệm vụ thủ kho cấp đúng lượng các cụ cần để chia . với cùng một động cơ và hệ thống điện thủy lực tốt chỉ có một cách chỉnh balo chuẩn để đạt được mục đích sử dụng tối ưu. gã mà làm thì gã ném ngay cái bơm hpv đấy vào thùng rác lắp k3v cho nó lành. gã chém gió đấy

chxm

Tài xế O-H
vấn đề gã chủ có chi không cụ ạ. cũng như cụ nói chia phải chia công bằng. lấy chia cho anh nhiều anh ít. không ổn cụ nhỉ. anh thủ kho ( balo) chỉ có bằng ấy , mà anh chia rất khó chi

ngocphuc92

Tài xế O-H
ý cụ hỏi kết hợp nâng cần mất hay vào tay đào mất. khi kết hợp thì các động tác nào kém. dòng -3 hay-5 komatsu có 11 chế độ chỉnh. đoán không nhầm balo của cụ chỉnh chưa chuẩn. (chế độ kiểm soát chéo chưa chuẩn)
Dạ e chào a.ak.e cũng có con -5 bị bệnh như vậy a.a tư vấn giúp em được hok a.

nhacgtk48

Tài xế O-H
Tình hình là em mới mua 1balo của pc200-5, nên em muốn thử xem có tốt hay không. em lắp lên 1 con pc200-5 của thàng bạn, máy của nó đang phối hợp rất tốt, có thể phối hợp cả 3 động tác luôn. vào tay+ nâng cần, quay toa+ nâng cần+ vào gầu, đều rất tốt. Nhưng khi em lắp balo của em lên thì máy mất phối hợp ngay. Như vậy là tại balo, nhưng em chỉ thắc mắc tại sao balo lại ảnh hưởng đến phối hợp, theo e hiểu thì phối hợp là do các con van ưu tiên nâng cần và hạn chế quay toa trong phân phối chứ. balo chỉ điều khiển bơm thui. Các bác tiền bối có thể khai sáng cho cái đầu ngu dốt của em không. Em cảm ơn, các động tác đơn vẫn tốt nhé các bác.
Mình chi biết chi tiết rất nhỏ thôi góp ý với chủ thớt.
Cái bộ điều khiển nào mình thấy nó cũng na ná về cách điều khiển như thế này.
1.neagative control
2.power total control
3.power shift control.
Chỉ noi thằng thứ hai là khi bạn làm kết hợp thì áp suất hai bơm chính p1 va p2 nó sẽ điều khiển một cái ty trong bộ điều khiển theo công thức (tạm thời ko nhớ). Để ngăn ngừa quá tải lịm máy.
Vậy có Thê là do cái ty này mòn lọt, hoạc tất cả các chi tiết liên quan có vấn đề... Cần kiểm tra đo đạc lại.
(ngã rẽ vô biên.. Kiki).

nhacgtk48

Tài xế O-H
E có cái hình này cho thêm sinh động nè.

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
E có cái hình này cho thêm sinh động nè.

View attachment 62215
Theo ý bạn thì cái van TVC đó nó ảnh hưởng như thế nào mà làm mất phối hợp các thao tác như đầu bài vậy ??
Mình thấy ông này nói đúng nè, nhưng mà ghét cái là không chịu nói cho rõ ra mà cứ lập lờ, lơ lửng.
muốn chia thì phải có cái mà chia. Cụm "ba lô" nó làm nhiệm vụ thủ kho cấp đúng lượng các Cụ cần để chia. Với cùng một động cơ và hệ thống điện thủy lực tốt chỉ có một cách chỉnh balo chuẩn để đạt được mục đích sử dụng tối ưu.

ngocphuc92

Tài xế O-H
E cũng mượn cụ điện của con xe đag kết hợp được bỏ qua cũng ko được ạ.chỉnh vẫn có tác dụng nhưng ko thể kết hợp được ạ.chỉnh cho nâng tải nặng nhanh thì liệm tải ạ.

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
các thông số kĩ thuật cụ đã cho e nó về như này chưa rồi sau bàn tiếp nhẩy
View attachment 62343

"CHUẨN........CẤM CÃI".
Tôi để ý thấy rất..rất...rất... nhiều "THỢ" cứ đến máy là "LAO VÀO CHỈNH" mà chẳng chịu "ĐO-KIỂM" xem các thông số như thế nào, đã đúng chưa.
Có nhiều "THỢ" còn "SIÊU ĐẲNG" đến mức thậm chí chẳng thèm lắp cái đồng hồ áp suất nào !!
Hỏi thì bảo là: em "VỪA CHỈNH vừa NGHE TIẾNG MÁY LÀ ĐỦ" !! Thật đáng khâm phục !!

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
"CHUẨN........CẤM CÃI".
Tôi để ý thấy rất..rất...rất nhiều "THỢ" cứ đến máy là "LAO VÀO CHỈNH" mà chẳng chịu "ĐO-KIỂM" xem các thông số như thế nào, đã đúng chưa.
Có nhiều "THỢ" còn "SIÊU ĐẲNG" đến mức thậm chí chẳng thèm lắp cái đồng hồ áp suất nào !!
Hỏi thì bảo là: em "VỪA CHỈNH vừa NGHE TIẾNG MÁY LÀ ĐỦ" !! Thật đáng khâm phục !!
nhiều lúc cháu cũng muốn cho hết nó về nguyên bản cụ ạ nhưng nói đi thì cũng phải nói lại là có phải con máy nào cũng còn đầy đủ đâu bác rồi tình trạng đông cơ có cho phép nữa hay không rồi van bệ các kiểu theo năm tháng cũng đâu còn zin nữa .Nghề thì làm dâu trăm họ liệu cơm mà ghắp mắm thôi cụ nhỉ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên