Solar 220lc-3 bị dương áp 1 vế bơm

anhnv_2411
Bình luận: 40Lượt xem: 4,555

anhnv_2411

Don't give up
Chào các cụ nhà cháu đang làm một con solar 220lc-3 tình trạng máy khi nổ không tải bơm ngoài đã có 180 kg/cm. Bơm trong áp 50kg/cm. Pi đo được cả hai bơm khi chưa có động tác là 30kg/cm. Nhà cháu thử đổi thử hai vế bơm cho nhau thì bơm trong lại bị dương áp lên như vậy. Nên kết luận do vế ngăn kéo ( swing, opt, arm, travel) nháu đã kiểm tra ngăn kéo ngưng chưa phát hiện được gì nhờ các cụ tư vấn giúp với ạ.áp bơm khiển 50kg/cm

anhnv_2411

Don't give up
Nhà cháu cũng kiểm tra ty OPT rồi không bị kẹt. Mà con này bên ngoài nó ghi solar 220-3 nhưng nhà cháu xem tài liệu thì nó lắp ngăn kéo của daewoo DH 220lc

dick2311

Tài xế O-H
Chào các cụ nhà cháu đang làm một con solar 220lc-3 tình trạng máy khi nổ không tải bơm ngoài đã có 180 kg/cm. Bơm trong áp 50kg/cm. Pi đo được cả hai bơm khi chưa có động tác là 30kg/cm. Nhà cháu thử đổi thử hai vế bơm cho nhau thì bơm trong lại bị dương áp lên như vậy. Nên kết luận do vế ngăn kéo ( swing, opt, arm, travel) nháu đã kiểm tra ngăn kéo ngưng chưa phát hiện được gì nhờ các cụ tư vấn giúp với ạ.áp bơm khiển 50kg/cm

Cụ kiểm tra lại thử xem thế nào nhé.
Chỗ này ạ.

hoannbk

Tài xế O-H
Cụ không có sơ đồ mạch của nó thì chua lắm đấy! Sao cụ không cho vài tấm hình ngăn kéo lên nhể! biết đâu phọt ra được cái gì.

nhacgtk48

Tài xế O-H
Tình hình lịch sử máy như thế nào hả cụ?
Nếu cụ đã kiểm tra hết các ti trong van phân phối.
Em nghĩ cụ nên kiểm tra góc nghiêng tối thiểu.
Cu có cái shop manual hay sơ đồ thuỷ lực có share cho mình và mọi người xem được không. Mình tim trên diễn đàn xe 220,280-3.mà không thấy.

dick2311

Tài xế O-H
Em đã đổi thử hai vế bơm cho nhau rồi mà cụ. Vế bơm nào lắp cho nửa ngăn kéo này cũng đều bị dương áp

Theo em thì cụ vẫn nên kiểm tra góc nghiêng nhỏ nhất.
Vì khi không tải thì Pi sẽ tác động vào regulator làm cho góc nghiêng nhỏ nhất.
Với điều kiện góc nghiêng nhỏ nhất thì áp bơm sẽ không thể lên cao như vậy được.
Nhưng bây giờ áp lại đang cao --> suy ngược lại vấn đề có lẽ do góc nghiêng đang không phải là nhỏ nhất.

( Trong điều kiện Van Phân Phối không vấn đề gì )

khanh2008

Tài xế O-H
Với điều kiện góc nghiêng nhỏ nhất thì áp bơm sẽ không thể lên cao như vậy được.
Nhưng bây giờ áp lại đang cao --> suy ngược lại vấn đề có lẽ do góc nghiêng đang không phải là nhỏ nhất.

Đã đổi bơm rồi cụ

nguyenthanhson79

Tài xế O-H

vế bơm bình thường mà mà khi lắp vào vế ngăn kéo này thì bị dương thì không thể do min quá cao được cụ ơi.

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
.....con solar 220lc-3 tình trạng máy khi nổ không tải bơm ngoài đã có 180 kg/cm. Bơm trong áp 50kg/cm. Pi đo được cả hai bơm khi chưa có động tác là 30kg/cm. Nhà cháu thử đổi thử hai vế bơm cho nhau thì bơm trong lại bị dương áp lên như vậy. Nên kết luận do vế ngăn kéo ( swing, opt, arm, travel) nháu đã kiểm tra ngăn kéo ngưng chưa phát hiện được gì nhờ các cụ tư vấn giúp với ạ.áp bơm khiển 50kg/cm
Em tập tô màu....những chữ tô màu đỏ cho thấy sự mâu thuẫn, không hợp lý!!
Nếu Pi của cả 2 bên BƠM bằng nhau và đều là 30kgf/cm2 thì khi đổi 2 vế BƠM kết quả sẽ không thay đổi gì cả.
Pi của BƠM NGOÀI mà đo được 30kgf/cm2 thì lưu lượng BƠM phải giảm nhỏ như con thỏ rồi !!

anhnv_2411

Don't give up
Em tập tô màu....những chữ tô màu đỏ cho thấy sự mâu thuẫn, không hợp lý!!
Nếu Pi của cả 2 bên BƠM bằng nhau và đều là 30kgf/cm2 thì khi đổi 2 vế BƠM kết quả sẽ không thay đổi gì cả.
Pi của BƠM NGOÀI mà đo được 30kgf/cm2 thì lưu lượng BƠM phải giảm nhỏ như con thỏ rồi !!
Đo thực tế là như vậy cụ ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên