Solar 220lc-3 bị dương áp 1 vế bơm

anhnv_2411
Bình luận: 40Lượt xem: 4,587

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Đo thực tế là như vậy cụ ạ
Xong !!
Tháo cái mà người ta hay kêu là cái NÊ GA TÍP CỒNG TRÔN RÌ LÍP VAN (NEGATIVE CONTROL RELIEF VALVE) ra kiểm tra đi bạn.

DOOSAN DH220 NEGA RELIEF.png

dick2311

Tài xế O-H
Mời coi hình bên dưới sẽ rõ.

View attachment 66911

Điều đó càng chứng tỏ cái valve đó còn hoạt động tốt mà cụ.
Nếu cái valve đó mà bị vấn đề gì thì áp Pi đã khác.
Đằng này áp Pi vẫn luôn đạt 30 kgf/cm2

Nếu không có cái tiết lưu đó thì áp chính đã bằng Pi rồi chứ đâu còn chuyện lên đc 50 với 180 kgf/cm2.

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Điều đó càng chứng tỏ cái valve đó còn hoạt động tốt mà cụ.
Nếu cái valve đó mà bị vấn đề gì thì áp Pi đã khác.
Đằng này áp Pi vẫn luôn đạt 30 kgf/cm2
Nếu không có cái tiết lưu đó thì áp chính đã bằng Pi rồi chứ đâu còn chuyện lên đc 50 với 180 kgf/cm2.
Vẫn là vấn đề về cái gọi là "SỰ TIẾT LƯU" !!

DOOSAN DH220 BYPASS CUT.png

anhnv_2411

Don't give up
Em có làm như cụ Thuylucsaigon nói rồi nhưng vẫn không được. E đổi thử sang vế ngăn kéo bên kia tình trạng nó vẫn như vậy.E đang tính hạ hẳn ngăn kéo xuống kiểm tra xem có phát hiện được gì ko

anhnv_2411

Don't give up
Vẫn là vấn đề về cái gọi là "SỰ TIẾT LƯU" !!

View attachment 66997
Cái này cụ nói rất đúng vì lưu lượng ở đây ko liên quan tới áp suất nếu tổn thất nhỏ. Nhưng em đổi thử hai con van đó cho nhau tình trạng cũng vẫn vậy. Bây giờ nó bị thêm tình trạng nổ máy bơm ngoài 20kg/cm2 khi vào bất kỳ thao tác nào buông tay trang là lại bị dương áp như vậy tắt máy đi nổ lại lại là 20kg/cm2

Xamxide

Tài xế O-H
1-Cụ kiểm tra kĩ lại suốt trên ngăn kéo,đi .
2-kiểm tra mấy cái pi lót (van tay trang) .
3-Không được thì gọi thầy cao tay .
lần mò thế đến bao giờ mới xong được

hoannbk

Tài xế O-H
Chào các cụ nhà cháu đang làm một con solar 220lc-3 tình trạng máy khi nổ không tải bơm ngoài đã có 180 kg/cm. Bơm trong áp 50kg/cm. Pi đo được cả hai bơm khi chưa có động tác là 30kg/cm. Nhà cháu thử đổi thử hai vế bơm cho nhau thì bơm trong lại bị dương áp lên như vậy. Nên kết luận do vế ngăn kéo ( swing, opt, arm, travel) nháu đã kiểm tra ngăn kéo ngưng chưa phát hiện được gì nhờ các cụ tư vấn giúp với ạ.áp bơm khiển 50kg/cm
Khúc này nghe không hợp lý các bác nhỉ. Áp Pi mà 25-30 Kg/cm2 thì bơm chắc chắn lưu lượng cực nhỏ. mà lưu lượng cực nhỏ nhưu vậy để ép lên 180Kg/cm2 thì chắc chắn phải kẹt thước, mà kẹt thước thì Pi = 0-5 thôi. Em đề nghị cụ cho xem hình cái ngăn kéo dùng Kawa hay Toshiba và kiểm tra có kẹt thước hay không rồi hẵng tính. cái vụ ngăn kéo siết bulong không có tiêu chuẩn hay không đều thì kẹt thước là chuyện thường các cụ nhể!

Vutrieuxmct

Tài xế O-H
Máy được chưa cụ . Cụ thử kiểm tra xem ở trên mỗi vế ngăn kéo có một con van có đường ống dầu về bơm . Cụ tháo ra xem con van nayf mà kẹt là cũng bị dương áp như vậy đó cụ . Góp ý thôi đừng nem đá nhe các cụ

anhnv_2411

Don't give up
Em làm xong lâu rồi nhưng vì bận quá nay mới lên báo kết quả với các cụ được. Sau khi tháo kiểm tra kỹ lại thì bệnh của em nó vẫn là do đường búa các cụ ạ. Trước đó em kiểm tra thì nó đã bị bịt rồi nhưng vẫn bị lọt áp khiển vào đầu cốc ty búa do chân điều khiển búa trên ca bin bị ket. Nhưng e vẫn chưa hiểu là tại sao khi tắt máy đi nổ lại thì ko bị như thế nữa mà vào bất kỳ động tác nào sau đó nó mới bị. Cám ơn các cụ đã nhiệt tình giúp đỡ nhà cháu nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên