Hộp số Kia- Cerato AT báo lỗi p0748,p0765,p0760,p0755

DTC-ACTIVE
Bình luận: 47Lượt xem: 25,200

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
kính nhờ các cụ cao thủ về hộp số AT tư vấn giúp em pan bệnh này
hiện tại xe chỉ đi ở số 3 ,cắm máy test kiểm tra thì báo lỗi
P0748 Pressure Control Solenoid Valve(VFS) "A" Electrical
P0765 Shift Control Solenoid Valve "D"(PCSV-C)
P0760 Shift Control Solenoid Valve "C"(PCSV-B)
P0755 Shift Control Solenoid Valve "B"(PCSV-A)
em đã thay dầu vệ sinh van nhưng vẫn không được ,em sợ bị đứt dây điều khiển trong hộp số ,nên đã thay dây mới nhưng tình hình vẫn không khả quan

Vvvvvv

Tài xế O-H
Bác đã tìm ra nguyên nhân chưa ạ? E cũng từng gặp 1 con lỗi báo y như vậy! E phại vác lên vác xuống mấy lần... Và cuối cùng là nó bị kẹt bố bác ạ!!! Lúc bị cho xe chạy và cảm giác nó ko chuyển số thì có thể chung bệnh bác ạ. Chúc bác thành công

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em đã thay dầu vệ sinh van nhưng vẫn không được ,em sợ bị đứt dây điều khiển trong hộp số ,nên đã thay dây mới nhưng tình hình vẫn không khả quan
Xóa đi xem sao đã

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
Bác đã tìm ra nguyên nhân chưa ạ? E cũng từng gặp 1 con lỗi báo y như vậy! E phại vác lên vác xuống mấy lần... Và cuối cùng là nó bị kẹt bố bác ạ!!! Lúc bị cho xe chạy và cảm giác nó ko chuyển số thì có thể chung bệnh bác ạ. Chúc bác thành công
bác mô tả kỹ hơn được không ? kẹt bố là sao bác em nghĩ nó là phần cơ khí thì sao kẹt được ,nhưng có một cái lạ cứ để nguội máy hoặc qua đêm thì nó lại bình thường nhưng nổ máy đi số 1 lúc lại báo lỗi

HuyComtnvn

Tài xế O-H
Bác đo ohm các con van chưa. Em ko nhầm tầm dao đông tầm 3,2 đến 3,5 ohm. Tháo đáy hộp số. Đo mạch thông từ chân hộp đen xuống thông hết chưa. Bệnh này của bác là báo lỗi cả mấy con van lên khả năng cao là mất nguồn hộp là cao , nguồn này là nguồn cấp ra van

Vvvvvv

Tài xế O-H
Bác vẫn chưa tìm ra à? E bị y chang bác vậy xe chỉ chạy số 3 và báo lỗi solenoid .tóm tắc thì là nó bị kẹt bố bác bỏ phần điện sang 1 bên trước đi. Bác tháo bố ra vệ sinh lắp lại. Trong quy trình tháo bác sẽ thấy kẹt chổ nào??? Còn giải thích sâu hơn e ko biết giải thích sao cho dễ hiểu. Bác nào hiểu giải thích chủ thớt giúp e :p:p:p

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
Bác vẫn chưa tìm ra à? E bị y chang bác vậy xe chỉ chạy số 3 và báo lỗi solenoid .tóm tắc thì là nó bị kẹt bố bác bỏ phần điện sang 1 bên trước đi. Bác tháo bố ra vệ sinh lắp lại. Trong quy trình tháo bác sẽ thấy kẹt chổ nào??? Còn giải thích sâu hơn e ko biết giải thích sao cho dễ hiểu. Bác nào hiểu giải thích chủ thớt giúp e :p:p:p
Theo em được biết khi hộp số AT bị lỗi thì hệ thống điều khiển sẽ đưa về chế độ dự phòng chạy số 3 việc bị kẹt bố không chạy được em nghĩ nó cũng sẽ xuất hiện lỗi tương tự ,có lẽ em sẽ làm theo ý của bác

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
Bác đo ohm các con van chưa. Em ko nhầm tầm dao đông tầm 3,2 đến 3,5 ohm. Tháo đáy hộp số. Đo mạch thông từ chân hộp đen xuống thông hết chưa. Bệnh này của bác là báo lỗi cả mấy con van lên khả năng cao là mất nguồn hộp là cao , nguồn này là nguồn cấp ra van
Em đo kiểm rồi bác ơi ? em thay dây mới luôn bác

liendinh

Tài xế O-H
Ngày trước e cũng gặp pan như anh nêu trên thay nguyên dàn solenon.thay bố nồi các số mới hết nhé.vác hộp số lên xuống gần 10 lần.cuối cùng thuê người ta cài đặt modul dữ liệu lại mới ok

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
Ngày trước e cũng gặp pan như anh nêu trên thay nguyên dàn solenon.thay bố nồi các số mới hết nhé.vác hộp số lên xuống gần 10 lần.cuối cùng thuê người ta cài đặt modul dữ liệu lại mới ok
Theo bác thì em lên lên đặt hộp TCM về cài lại chương trình ,cái này cũng khó đây bác !

hoanglieu89

Tài xế O-H
bác kiểm tra lại đường điện xem sao

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
Em xin cung cấp thêm hình ảnh dữ liệu khi xe bị lỗi và chạy thử ,bác nào am hiểu xin giải thích giúp em ?

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
Thuê người ta cài đặt lại dữ liệu là sao bác ? thay hộp điều khiển mới hay dùng hộp cũ sửa lại bác nói rõ hơn giúp em ,em cũng đang nghi nghờ hộp nhưng chưa biết sửa như thế nào

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên