Starex đề dài khó nổ

thaiquangan.hp83
Bình luận: 22Lượt xem: 4,385

thaiquangan.hp83

Tài xế O-H
Cac cụ cho em hoi tý. E đang lam con starex đời 2004 máy dầu kim điện.. e phải đề dài mới nổ.. khi nổ đc rồi tắt đi vẫn thế.. em đã đem cả kim vá bơm đi cân rồi.. xe thì ko báo lỗi j hết.. khi tắt máy đi em thấy cảm biến áp xuất ống rail cứ tụt dần còn khoảng 7.3 kpa.. nhu vậy có phải là tụt áp ko cụ.. đề dài mơi thấy áp nên.. và nen rất chậm..
Khi máy ko nổ mở ống tuyo chân kim ra có áp suất cao áp ko các cụ nhỉ... em mơ ra thấy dầu chạy ra như kiểu ko có tý áp nào ấy..

Tatcavicon

Tài xế O-H
Bác kiểm tra hết tuyo dầu,xiết lại lọc dầu,chân cảm biến ống rail,đang bị tụt áp bác ah. Nếu còn không được thì gọi thợ cân heo vào,để họ xem lại cho nhiều lúc họ cân heo lại có vấn đề cũng nên...

phongphu

Tài xế O-H
vừa đề vừa bơm dầu xem sao. đẽ nổ hơn ko. có máy test thì xem thông số áp dầu coi nó giữ áp ko. kiểm tra đường hồi nữa nha bạn

biencoi

Tài xế O-H
Kiểm tra lại dường dầu xe lọc dầu thay chưa bác
E cũng đang bị như thế bác ơi. Xe 2004 kim điện. Nổ máy k dc muốn nổ phải vừa đề vừa quay tay. Nổ rồi thì tất cả đều OK nhưng tắt máy là k nổ dc nữa muốn nổ lại phải quay tay. Các bác chém giúp e

muonchuyennghe

Tài xế O-H
E cũng đang bị như thế bác ơi. Xe 2004 kim điện. Nổ máy k dc muốn nổ phải vừa đề vừa quay tay. Nổ rồi thì tất cả đều OK nhưng tắt máy là k nổ dc nữa muốn nổ lại phải quay tay. Các bác chém giúp e
Quay tay là quay như thế nào nhỉ??? Bác đã thử mồi xăng hoặc rp7 vào cổ hút chưa??? Mong phản hồi từ Bác...

hoanghiep238

Tài xế O-H
A coi lại dấu bơm và điểm cam coi thế nào , hôm xưa e cũng làm điên mãi sau này mới tìm ra thợ trước lắp sai răng heo điện ạ.nhớ vệ sinh rồi đo đạc cảm biến cam và tua máy đã nhé a

biencoi

Tài xế O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên