Xe máy Waye anpha bị bốc khói?

H
Bình luận: 2Lượt xem: 1,831

hoantt

Tài xế O-H
Các anh ơi! Cứu em với?
Xe waye anpha của em tự nhiên bị bốc khói, sau đó em rút acquy ra thì lại không cháy nữa, rồi em tháo vỏ xe máy ra thi thấy 1 bộ phận của hệ thống điện bị cháy ( em không rõ là cái gì nhưng em nghĩ là bộ tiết chế chỉnh lưu). Nguyên nhân gì lại gây cháy như thế vậy các anh?Ah! em không rõ chức năng của bộ phận này là gì?Các anh giúp đỡ em với nha!Em cám ơn!

Wanted

Xe Tăng
Các anh ơi! Cứu em với?
Xe waye anpha của em tự nhiên bị bốc khói, sau đó em rút acquy ra thì lại không cháy nữa, rồi em tháo vỏ xe máy ra thi thấy 1 bộ phận của hệ thống điện bị cháy ( em không rõ là cái gì nhưng em nghĩ là bộ tiết chế chỉnh lưu). Nguyên nhân gì lại gây cháy như thế vậy các anh?Ah! em không rõ chức năng của bộ phận này là gì?Các anh giúp đỡ em với nha!Em cám ơn!

Bác nói chung chung vậy sao em biết mà trả lời cho bác được . Nếu cháy cái nào bác chụp hình up lên cho anh em xem biết nó là cái gì liền hà. rồi mới nói được cái nguyên nhân chứ ?

MyPower

Tài xế O-H
Nếu cháy do điện gây ra thì hơn 90% là do ngắn mạch (chạm chập)
Nếu bác nghi nó là tiết chế thì bỏ ắc quy rồi đạp khởi động xem xe có nổ máy không. Nếu bác đạp hoài không nổ thì đúng là tiết chế.
Với cả tiết chế cũng dễ nhận dạng, nếu bác thấy vỏ nó làm bằng kim loại và thiết kế các gân tản nhiệt thì đúng là nó.
Nếu không phải thì lần sau bác mô tả cho bọn em biết hình dạng, số dây dẫn và màu sắc dây thì anh em mới biết được mà giúp chứ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên