Kĩ thuật lắp sin phớt

C5galaxy
Bình luận: 30Lượt xem: 4,105

anhhoang67537

Tài xế O-H
Cac cụ bày cho em cách chọn với lắp sin phớt với ạ. Em thay sin công tắc với bơm mà cái nào được tháng là lại thấy rỉ nhớt. Hay là em mua nhầm đồ dỏm phải k ạ?
Cụ này muốn ra đảo hay sao ý,
Toàn đùa thôi. Phớt chuẩn là 1 vấn đề, mà giăng phớt chuẩn ấy có đặt đúng lỗ chưa lại là vấn đề khác cụ ạ. Cụ thay ozin tren pp và pump thì cụ đánh giấy nhám cho sạch mịn rồi chọn đúng gioăng phớt là ok mà.

C5galaxy

Tài xế O-H
Toàn đùa thôi. Phớt chuẩn là 1 vấn đề, mà giăng phớt chuẩn ấy có đặt đúng lỗ chưa lại là vấn đề khác cụ ạ. Cụ thay ozin tren pp và pump thì cụ đánh giấy nhám cho sạch mịn rồi chọn đúng gioăng phớt là ok mà.
Nói thì dễ lắm cụ ơi. Mấy cái sin rắc co ống khiển komatsu thay vào làm vài tháng là thấy rỉ dầu rồi đó cụ

manager89

Tài xế O-H
Vấn đề là sạch và mịn đấy
Like cụ

maymoc

Tài xế O-H
Rò rỉ là ca vân dê nangiaỉ day các cu ạh.nguyên nhân căn bản là nongdâu+áp kotiêu chuân+rong ko dung kichthuoc day mong khác nhau

nam1912

Tài xế O-H
Sin, vật liệu nó quan trọng đấy bác. Với bác có thể hỏi hàng tăng tiết diện mặt cắt của sin lên nó sẽ khả năng làm kín tốt hơn ( Ví dụ từ 2.5mm - 3mm). Hoặc trong một số chi tiết bác tăng độ cứng của sin.
Sin coi vậy khó đo chuẩn.

tadeosalomon

Tài xế O-H
khi lắp gioăng bác đầu tư cho em 1 hộp giấy vệ sinh: lau thật khô 02 bề mặt + rãnh gioăng , đá mài thanh: để nếu bề mặt mà bị nhấp nhô thì đánh phẳng đi --> bảo đảm với bác khô đét thời gian dài luôn, khéo khi còn rỉ cả con trượt nếu mà ko sử dụng máy trong 1 thời gian dài ấy chứ :D :D

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Bơm của nhà máy khi máy xuất xưởng cả năm còn chưa rỉ ấy chứ, bây giờ vật tư mình mua ngoài nó không chất lượng như hàng nhà máy được nên chấp nhận thôi

nam1912

Tài xế O-H
Bơm của nhà máy khi máy xuất xưởng cả năm còn chưa rỉ ấy chứ, bây giờ vật tư mình mua ngoài nó không chất lượng như hàng nhà máy được nên chấp nhận thôi
Đúng rồi bác,
Hàng giờ Trung Quốc, Đài Loan, giá rất thấp. Nên chất lượng cũng đâu được như hàng zin đâu.
Về gioăng, bác nào chịu đầu tư mua dầu silicone bôi quanh trong lúc lắp, đảm bảo gioăng sẽ bền và không bị nứt sớm.
Gioăng phớt nói chung khi lắp các bác phải vệ sinh + đánh bóng mài ở độ nhám nhất định ( trong catalog hãng thường khuyến cáo, các bác chịu khó tìm hiểu)

nam1912

Tài xế O-H
Mua Sin có 3 thứ quan trọng:
1 là Vật liệu:
a/ chịu nhiệt độ thường : < 70 độ C; Chịu nhiệt độ cao > 100 độ C.
b/ trong ứng dụng gì : bơm sẽ có hóa chất, xy lanh sẽ có dầu mỡ.
c/ Áp lực : với áp lực cao > 160bar , muốn bền các bác phải dùng kèm back-up ring (vòng đệm), trong xilanh cũng có phải sử dụng.
2. Tiết diện mặt cắt: gần theo tiêu chuẩn Mỹ ( Ansi/ inch), hay Nhật (Jis) hay mét. (thường có liên quan đến nguồn gốc máy)
3. Số lượng / Giá cả: Nếu các bác mua riêng lẻ, nhiều kích thước với số lượng thấp sẽ khó có giá tốt và khó bảo quản. Bên Nhà sản xuất sẽ có hộp O-ring gồm nhiều kích thước, SL từ 5 - 20 các bác sẽ dễ bảo quả nhất

Các bác cần giúp đỡ gì cứ hỏi em nhé ;)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên