Khó đề khi xe nóng máy

H
Bình luận: 11Lượt xem: 7,470

MyPower

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi lúc bác đề xe mà máy nóng bác có thấy nó nổ ngược không? Cũng có thể nghe thấy nổ ở cổ bô phụp 1 cái.
Trước tiên bác xem lại cho em khe hở nhiệt của đuôi xupap có đúng không. Có thể do bị đội xupap.
Có 1 khả năng nhỏ nữa là xe bác để ăn nhiều xăng.
- Khi lạnh số xăng đưa vào xilanh bốc hơi ít nên tỷ lệ vẫn phù hợp để khởi động.
- Nhưng khi máy nóng lượng xăng đưa vào xilanh bốc hơi nhiều làm hỗn hợp quá đậm. Dẫn tới khó khởi động.

lungtung

Tài xế O-H
xe bạn đã bị hư bộ bi đề ở mâm lửa...chỉ cần thay bộ bi đề là tốt thôi. Nếu không nó sẽ rất khó đề khi nóng máy. Sạc bình không được, dẫn tới hao dung dịch mau khô và giảm tuổi thọ bình ắc quy.

chairman88

Tài xế O-H
nếu xe bạn chạy tốt mà khó đề lúc nóng máy thì bạn sửa máy đề đi
vì chổi than đã mòn hoặc bị om cuộn roto rùi hoặc sát cốt do bạc đỡ bị mòn.ok

simsonBS51

Tài xế O-H
CÓ lẽ bạn nên kiểm tra và chỉnh lại lại khe hở của Supap! nếu Supap chỉnh căng quá thì khi chạy máy nóng lên sẽ gây tình trạng hở supap do Giãn nở của kim loại

searchlove_89

Tài xế O-H
theo mình máy đề của bạn k làm sao cả đâu bởi vì lúc nóng khó thì lúc lạnh cũng phải dễ chứ. Có thể lúc động cơ nóng khe hở xupap lớn làm hở hơi làm cho động cơ khó nổ còn khi lạnh khe hở xupap nhỏ đi kín buồng đốt xe dễ nổ hơn.
cũng có lý do nữa là do nóng nên xăng bốc hơi nhanh ở trong cổ hút nên xăng vào buồng đốt ít nên khó nổ cái này cần xem bơm xăng chế hòa khí nha bạn
chúc bạn thành công

phuongnghi

Tài xế O-H
theo mình máy đề của bạn k làm sao cả đâu bởi vì lúc nóng khó thì lúc lạnh cũng phải dễ chứ. Có thể lúc động cơ nóng khe hở xupap lớn làm hở hơi làm cho động cơ khó nổ còn khi lạnh khe hở xupap nhỏ đi kín buồng đốt xe dễ nổ hơn.
cũng có lý do nữa là do nóng nên xăng bốc hơi nhanh ở trong cổ hút nên xăng vào buồng đốt ít nên khó nổ cái này cần xem bơm xăng chế hòa khí nha bạn
chúc bạn thành công
Anh trả lời hay quá, thanks anh :)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên