Toyota Camry 2000 báo đèn check.

OTOHUITEAM
Bình luận: 13Lượt xem: 4,619

OTOHUITEAM

Tài xế O-H
Toyota Camry 2000 máy 2.2 báo đèn check.
Cụ thể, bị tình trạng nổ máy khi đứng một chỗ thì không báo đèn check tăng ga ngọt, nhưng vào số chạy tầm 5km thì đèn check nổi động cơ tăng tốc có vẻ như bị ngộp xăng, nói chung là yếu hơn khi đèn check chưa nổi

Toyota Camry 2000 báo đèn check. 1.PNG

Chia sẻ trên OTO-HUI TEAM

Hình ảnh cung cấp:

Toyota Camry 2000 báo đèn check. 2.PNG
Toyota Camry 2000 báo đèn check. 3.PNG
Toyota Camry 2000 báo đèn check. 4.PNG
Toyota Camry 2000 báo đèn check. 5.PNG
Toyota Camry 2000 báo đèn check. 6.PNG
Toyota Camry 2000 báo đèn check. 7.PNG

Nhiều thành viên trên OTO-HUI TEAM cùng quan điểm cho rằng trong trường hợp này cần đua máy vào check.

Toyota Camry 2000 báo đèn check. 8.PNG
Toyota Camry 2000 báo đèn check. 9.PNG

Cụ Oto Vanbang nhận định kiểm tra lại dây điện.

Toyota Camry 2000 báo đèn check. 10.PNG

Cụ Dũng Nguyễn cho rằng cần kiểm tra cảm biến bướm ga.

Toyota Camry 2000 báo đèn check. 11.PNG

Theo thông tin mới nhất, cụ Trần Sơn đã thử thay cảm biến trên đường ống nạp. Hiện đang quan sát tình hình.

Toyota Camry 2000 báo đèn check. 12.PNG

Mời các cụ tham khảo pan bệnh trên và mong nhận được sự góp ý của các cụ cho trường hợp này.

Nguồn bài viết: OTO-HUI TEAM

quocdat_pl89

Tài xế O-H
Toyota Camry 2000 máy 2.2 báo đèn check.
Cụ thể, bị tình trạng nổ máy khi đứng một chỗ thì không báo đèn check tăng ga ngọt, nhưng vào số chạy tầm 5km thì đèn check nổi động cơ tăng tốc có vẻ như bị ngộp xăng, nói chung là yếu hơn khi đèn check chưa nổi

View attachment 75680
Chia sẻ trên OTO-HUI TEAM

Hình ảnh cung cấp:

Nhiều thành viên trên OTO-HUI TEAM cùng quan điểm cho rằng trong trường hợp này cần đua máy vào check.

Cụ Oto Vanbang nhận định kiểm tra lại dây điện.

Cụ Dũng Nguyễn cho rằng cần kiểm tra cảm biến bướm ga.

Theo thông tin mới nhất, cụ Trần Sơn đã thử thay cảm biến trên đường ống nạp. Hiện đang quan sát tình hình.

Mời các cụ tham khảo pan bệnh trên và mong nhận được sự góp ý của các cụ cho trường hợp này.

Nguồn bài viết: OTO-HUI TEAM

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Con nhà em bị kích nổ. Mã lỗi là 52. Em thử tháo cảm biến kích nổ ra ktra thì vẫn bt; đo điện áp 0,08v còn khi gõ nhẹ thì nó lên 0,13v. Thử tháo hẳn cảm biến ra ngoài cho nổ máy thì nhấp ga vài lần nó lại nổi đèn ( Không phải lúc nào nhấp ga cũng sáng đèn); đến khi tắt máy đề lại thì đèn lỗi lại tắt.

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Sao rút giắc cảm biến nhiệt độ báo lỗi 24 (đèn lỗi nháy); rút cảm biến bướm ga lỗi 41, mà rút giắc cảm biến gõ ra thì không báo lỗi. Em chạy thử trên đường thì ga nhỏ và tăng ga từ từ thì ko sao mà khi chạy tăng ga nhanh cái là nổi đèn.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Con nhà em bị kích nổ. Mã lỗi là 52. Em thử tháo cảm biến kích nổ ra ktra thì vẫn bt; đo điện áp 0,08v còn khi gõ nhẹ thì nó lên 0,13v. Thử tháo hẳn cảm biến ra ngoài cho nổ máy thì nhấp ga vài lần nó lại nổi đèn ( Không phải lúc nào nhấp ga cũng sáng đèn); đến khi tắt máy đề lại thì đèn lỗi lại tắt.
Bác kiểm tra dây điện của cảm biến nhé

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Tình hình là bị than quạt gió chính nên máy hơi nóng. Thay than vào quạt chạy thì đèn cũng tắt luôn. Có khi nào kích nổ do muội than khi nhiệt độ động cơ hơi cao ko nhỉ?

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Tại thời điểm test thì nó vẫn chạy nhưng sau mấy ngày thì đứng hẳn. Thay than vào là hết luôn. Cái này em định mở nắp máy quan sát buồng cháy vì nghi do muội cộng với máy nóng gây kích nổ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên