Cách khắc phục xe PCX, LEAD (125cc), AB (125cc) VN bị rung đầu xe khi tăng ga.

duahau81
Bình luận: 677Lượt xem: 192,165

truongvinh8689

Tài xế O-H
Không đơn giản chỉ thay chuông đâu bạn. Chuông Thái phải đi với bố Thái thì mới đồng bộ (do chất liệu chuông và bố nó "hợp" với nhau, đại khái là bố phải "bám" vào chuông - "bám" như thế nào thì tùy thuộc vào chất liệu bố và hợp kim làm cái chuông).
Nếu bạn muốn thì mình tư vấn cho bạn làm triệt để luôn (nói trước là tiền mua phụ tùng khoảng 600k, tự xử được thì khỏi tốn tiền công thợ)
chiếc pcx 2015 của em cũng có hiện tượng rần ga đầu , vệ sinh nồi rồi nhưng lại hơi ì ì , ko vọt , bác tư vấn giúp em để giải quyết cho triệt để được không ạ , thank bác

duahau81

Tài xế O-H
Sorry các bác...để các bác chờ lâu bữa g...Bữa g e đang theo đuổi nghiên cứu dự án mới cho a em với nhiều việc quá ko còn thời gian luôn. Thật lòng xin lỗi anh em, thôi thì hôm nay đánh dấu sự trở lại e xin show cho các bác 1 bộ nồi hàng hiệu mà e có dịp đc phá ạ, hi vọng các bác thích.

Xin lỗi anh em nào bán hàng này nhé...mình chỉ là người đánh giá thôi. so sánh với cánh quạt zin. Như này thì làm sao giải nhiệt tốt đc các bác:

Lò xo: ngả nghiêng vậy sao chạy êm đc các bác? phải là lò xo zin trái là "hàng hiệu"

Chén bi...mỏng manh so với zin mà cũng ko có cánh quạt để giải nhiệt...

Chuông
Cận cảnh chuông đúc bị bọt khí nha còn độ bền thì các bác tự hiểu hen

Lò xo 3 càng cứng kinh khủng khiếp, vừa ngắn, vừa vòng lò xo nhỏ nữa...cạy muốn banh cái lò xo mới ra đc, thì hỏi xe chạy thế quái nào đc mà ko hao xăng.

Cao su giảm chấn 3 càng ko chịu nhiệt dẻo quẹo sau 1 thời gian ngắn chạy thử, mới gắn vô đã muốn banh, hình ảnh nói lên tất cả

Bố ba càng so với bố zin PCX vì bộ nồi độ này của bạn mình gắn lên PCX

Nồi độ đặc biệt này phải chêm nồi bằng 2 cái lông đền nhỏ mỏng mới chạy đc nha các bác..."xịn lắm luôn". ko thì đừng hòng nó bung.

Chốt lại thì cái nồi độ này các bác thích thì cứ xài...đảm bảo ko hết rung xe mà sợ và tức run người như bạn e đây. Bài viết cuả mình ko nhằm đả kích tổ chức hay cá nhân nào chỉ mang tính xây dựng và chia sẻ từ góc độ thực tế người dùng mong các bác lái buôn bỏ qua cho e nếu có đụng chạm ạ.

Auminhduc

Tài xế O-H
Sorry các bác...để các bác chờ lâu bữa g...Bữa g e đang theo đuổi nghiên cứu dự án mới cho a em với nhiều việc quá ko còn thời gian luôn. Thật lòng xin lỗi anh em, thôi thì hôm nay đánh dấu sự trở lại e xin show cho các bác 1 bộ nồi hàng hiệu mà e có dịp đc phá ạ, hi vọng các bác thích. View attachment 80684
Xin lỗi anh em nào bán hàng này nhé...mình chỉ là người đánh giá thôi. so sánh với cánh quạt zin. Như này thì làm sao giải nhiệt tốt đc các bác:
View attachment 80685 View attachment 80686
Lò xo: ngả nghiêng vậy sao chạy êm đc các bác? phải là lò xo zin trái là "hàng hiệu"View attachment 80688
Chén bi...mỏng manh so với zin mà cũng ko có cánh quạt để giải nhiệt...View attachment 80689
Chuông
View attachment 80690 Cận cảnh chuông đúc bị bọt khí nha còn độ bền thì các bác tự hiểu hen
View attachment 80691
Lò xo 3 càng cứng kinh khủng khiếp, vừa ngắn, vừa vòng lò xo nhỏ nữa...cạy muốn banh cái lò xo mới ra đc, thì hỏi xe chạy thế quái nào đc mà ko hao xăng.
View attachment 80692
Cao su giảm chấn 3 càng ko chịu nhiệt dẻo quẹo sau 1 thời gian ngắn chạy thử, mới gắn vô đã muốn banh, hình ảnh nói lên tất cảView attachment 80693 View attachment 80694 View attachment 80695
Bố ba càng so với bố zin PCX vì bộ nồi độ này của bạn mình gắn lên PCX
View attachment 80696
Nồi độ đặc biệt này phải chêm nồi bằng 2 cái lông đền nhỏ mỏng mới chạy đc nha các bác..."xịn lắm luôn". ko thì đừng hòng nó bung.
View attachment 80697
Chốt lại thì cái nồi độ này các bác thích thì cứ xài...đảm bảo ko hết rung xe mà sợ và tức run người như bạn e đây. Bài viết cuả mình ko nhằm đả kích tổ chức hay cá nhân nào chỉ mang tính xây dựng và chia sẻ từ góc độ thực tế người dùng mong các bác lái buôn bỏ qua cho e nếu có đụng chạm ạ.
Cho e số đt bác ơi

duahau81

Tài xế O-H
Bu-gi (spark plug) thì các bác nên dùng hàng NGK (idrium) CPR7EAIX-9 hoặc CPR8EAIX-9 cho tất cả dòng xe ga phun xăng điện tử của honda sản xuất tại VN. Ko nên xài Denso vì thực tế e thấy Denso nhìn bóng bẩy và đẹp mắt chứ ko ngon, ko ổn định và bền bằng NGK. Còn lại tùy các bác thôi. Khi mua NGK các bác nhớ chú ý coi chừng nhầm mã CR7HIX nha các bác. Thoạt nhìn khá giống nhau nhưng bác để ý cái chân sứ nó khác nhau. CPR7 chân sứ nó dài hơn còn CR7 chân sứ nó ngắn hơn chạy ko ngon bằng CPR7 nha. Còn hàng NGK chính hãng thì các bác có thể tới Uyên Khang bên Nguyễn Trãi để mua nha. Bên đó là đại lý ủy quyền của NGK nên hoàn toàn yên tâm ko sợ giả nhé các bác.
1. Hình bugi CR7 chân sứ ngắn thụt vô trong

2. Hình bugi NGK CPR7 chân sú dài lòi ra bên ngoài (nên mua loại này)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên