BMW 520i đời 1993 máy ì khi lên ga đột ngột

Phamlequngnghia
Bình luận: 9Lượt xem: 1,201

Phamlequngnghia

Tài xế O-H
Trước đó xe đang chạy bình thường sau khi bị tai nạn thì gặp tình trạng nóng nước. thợ trk đã thay roong quy lát, bịt 1 đường ống ở cổ hút sau họng ga sau đó thì bó tay đành chuyển sang em.
Sau khi em xử lý ly tâm quạt làm mát thì đã hết nóng nước nhưng lại gặp phải tình trạng sau:
Máy ì khi lên ga đột ngột( không tải) lên ga từ từ thì vẫn tốt.
Chạy ở chế độ có tải thì lên đến số 3 máy không lên ga được nữa( tua máy từ 2000-3000 không hơn được nữa).
Lên ga liên tục( nhịp nhịp ga từ từ không hết ga)máy có hiện tượng đánh lửa sớm gây nổ ở đường ống góp hút.
Em đã kiểm tra vị trí cam cốt. Kiểm tra mô bin và bugi! Thay bơm xăng. Máy chạy không tải tốt không bỏ máy (ga ranti đều)
Mong mấy bác giúp em !

TrungABCDE

Tài xế O-H
1. ì khi lên ga đột ngột có thể là đĩa ma sát bị mòn ? bám không tốt nên bị trượt

2. Đang vội, trả lời tiếp sau, Hóng cái đã :)))

Phamlequngnghia

Tài xế O-H
Hiện tại em đã canh lại cam thì máy đã không còn hiện tượng nổ sớm khi lên ga!
Khi chạy thì đã ổn hơn trk nhiều.
Giờ xe đang gặp hiện tượng kiểu như máy yếu. Máy không bốc,khi có tải đôi lúc buông ga chết máy. Em đang nghi bơm xăng.
Hiện tại em đang gắn bơm củ và kick thêm 1 đường điện trực tiếp nuôi bơm.
Em không tìm được tài liệu cụ thể về áp bơm cũng như áp ở kim phun. Cân cam em cũng không chắc vì em chỉ cân theo kinh nghiệm. Bác nào có tài liệu về con này cho em xin! Em sẽ hậu tạ.

TrungABCDE

Tài xế O-H
công suất thì có 4 thứ:
1. Khí nạp
2. Nhiên liệu
3. Timing Đánh lửa
4. Khí xả

Tìm dần theo 4 nguyên nhân. Có khi Nghẽn cái Trung hòa khí thải - Cũng làm chết máy. :((( Hóng cao nhân vào giúp bác.

Phamlequngnghia

Tài xế O-H
công suất thì có 4 thứ:
1. Khí nạp
2. Nhiên liệu
3. Timing Đánh lửa
4. Khí xả

Tìm dần theo 4 nguyên nhân. Có khi Nghẽn cái Trung hòa khí thải - Cũng làm chết máy. :((( Hóng cao nhân vào giúp bác.
Em đã check đường ống xả thì bộ lọc khí thải đã dk loại bỏ. Đường ống góp hút em đả thử mở thêm và bớt đi khí nạp thì máy rung giật rõ lên. Chỉ có cái thời gian đánh lửa và nhiên liệu thì em đang căng đầu thử đi thử lại cân cam vs thay bơm xăng thì kết quả không khả quan cho lắm. Em chỉ nghi có 1 phần là do cân cam thôi. Tại trk xe chạy rất bốc chỉ sau khi bị tai nạn bể két nc bị thổi roong quy lát thợ trk thay roong giờ mới vậy. Thân đến bác!

VinhNguien

Tài xế O-H
tăng ga đột ngột mà k bốc máy có thể do bướm ga làm việc j tốt . bác có máy chuẩn đoán không. xem thử báo lổi hay xem sung bướm ga có phản hồi ngay khi đạp ga k ạ.

Phamlequngnghia

Tài xế O-H
tăng ga đột ngột mà k bốc máy có thể do bướm ga làm việc j tốt . bác có máy chuẩn đoán không. xem thử báo lổi hay xem sung bướm ga có phản hồi ngay khi đạp ga k ạ.
Dòng này là obd1 bác ak. Máy đo xung thì mình không có. Máy không tải lên ga khá ngọt có thể lên hết ga nhưng theo cảm nhận của em thì vẫn có độ trể. Trk xe chạy rất bốc max ga max số 150 là bình thường bác ak. Nay xe hết ga hết số thì chỉ chạy dk 80. Tăng tốc thua cả con spark. Em cân cam riết phát bệnh bác ak.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên