Bệnh yếu máy của đầu kéo mỹ maxforce

tryphuoc
Bình luận: 45Lượt xem: 10,031

tryphuoc

Tài xế O-H
Chào các bác...
Con đầu mỹ... Máy maxxforce.. Đời 2012..
Tình trạng bệnh..
Xe chạy có tải lúc lên dốc gaz hụt hụt đạp gaz mak cừ ì rak. Không leo nổi dốc.. Con có lúc thì gaz hụt hụt đạp mạnh gaz thì tua máy lên lại... khỏe như 1 con trâu điên..
Còn chạy đường trường đạp gaz lúc bị lúc không...

tryphuoc

Tài xế O-H
Khi xe lên dốc dừng lại.. Rồi nổ máy đạp gaz tua không lên về số 1 mak máy vẫn cứ ỳ ỳ vậy cụ...
Mak có khi thì khỏe như trâu.. Đạp phát lên luôn
Xương hàn.. Van khí thải.. Turbo.. Các cảm biến chỉnh dầu em ktra hết rồi cụ ạk..
Tát cả vẫn ổn..

Hongluan37

Tài xế O-H
E cũng có con maxforce, có hiện tượng như vậy cụ bắt bệnh được chia sẻ cho e với.
CHo e ké câu hỏi. Maxxforce đời 2012 có tiếng kêu cọc cọc, nhưng lúc quạt ly tâm quay thì tiếng kêu nhỏ, quạt ly tâm không quay thì tiếng kêu lớn. E đã kiểm tra bơm, kt bạc đạn, tăng đưa nhưng không tìm ra nguyện nhân mong các cụ chỉ giáo

tryphuoc

Tài xế O-H
Cụ chỉnh lại áp dầu đi.. Không được cụ thay luôn cụ báo áp suất ở đầu cây sáo ák...
Mak cụ nổ máy đap gaz có nge tiếng rít của turbo không
Nhiệt độ nước tới đâu cụ... Cụ coi cái bạc đan của lốc lạnh thử
Mak quạt quay nhìn có rung dữ không cụ
Kiu cọc ọc hay rốc máy vậy..

hungnguen690

Tài xế O-H
Chào các bác...
Con đầu mỹ... Máy maxxforce.. Đời 2012..
Tình trạng bệnh..
Xe chạy có tải lúc lên dốc gaz hụt hụt đạp gaz mak cừ ì rak. Không leo nổi dốc.. Con có lúc thì gaz hụt hụt đạp mạnh gaz thì tua máy lên lại... khỏe như 1 con trâu điên..
Còn chạy đường trường đạp gaz lúc bị lúc không...

kiểm tra heo béc đi bác.

Hongluan37

Tài xế O-H
Cụ chỉnh lại áp dầu đi.. Không được cụ thay luôn cụ báo áp suất ở đầu cây sáo ák...
Mak cụ nổ máy đap gaz có nge tiếng rít của turbo không
Nhiệt độ nước tới đâu cụ... Cụ coi cái bạc đan của lốc lạnh thử
Mak quạt quay nhìn có rung dữ không cụ
Kiu cọc ọc hay rốc máy vậy..
tubo nghe tiếng rít cụ

Hongluan37

Tài xế O-H
E đạp ga lên tiếng kêu không thay đổi cụ ak. Chế độ có tải tiêng kêu cũng như lúc máy nổ ở chế độ không tải cụ. Mong các cụ chỉ giáo

tryphuoc

Tài xế O-H
Điều khó ở đây là cắm máy vào tìm vẫn không rak... Chúng em mới làm.. lại quá non kinh nghiệm để nhận biết... Huhu...
Xe em đã làm... Bộ sương hàn... Làm van khí thải... Làm két gió... Turbo .. Ket gió thủng đã hàn lại... Áp dầu chỉnh luôn... Cục báo áp suất thay.. Cục điều tiết thay...
Cắm máy ktra.. Áp đủ bét tốt...

TrungABCDE

Tài xế O-H
Kiểm tra Bộ làm mát của van tuần hoàn khí thải EGR chưa ? (có thể bị tắc)

Opera Snapshot_2018-07-23_092902_www.youtube.com.png

wow man, i feel your pain.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên