Cần giúp đỡ tài liệu hộp ECU

P
Bình luận: 15Lượt xem: 7,722

phuongnam1984

Tài xế O-H
Chào các cụ !
Chả là mình đang quan tâm và nghiên cứu sâu về hộp ECU , mà chưa tìm được địa chỉ tin cậy nào để học ,mà tìm tài liệu trên mạng thì khó quá .Rất mong các cụ quan tâm và giúp đỡ , có địa chỉ tin cậy nào có thể giới thiệu cho mình với , mà có tài liệu hữu ích nào về hộp thì có thể cho mình xin qua email : phuongqx11984@gmail.com , mình xin cám ơn và hậu tạ !
Thank !

cocacola

Tài xế O-H
Có rất nhiều cao thủ giỏi nhưng mà hành tung của họ khó tìm lắm cụ ạ.em tìm mãi mà chả gặp đây ạ.:D bác mà đi sâu thì phải chịu khó mà cầy mà nghiên cứu nhé .chứ nhìn thấy mấy con nổ bằng mắt thường và biết đo vài linh kiện cơ bản thì tự học trên mạng cũng có mà.:p

JuuzopiXV

Tài xế O-H
Tìm hiểu cơ bản thì được chứ đi sâu vào nó khác nào Ma trận, nhà sản xuất họ có cả tập đoàn Nhân tài phân công nghiên cứu từng mảng chuyên biệt còn gặp khó, muốn hiểu được quả là có tố chất Thiên tài :D

evo13

Tài xế O-H
Em xem thử cái ECU này, có hứng thú không?
[MERGETIME="1411671320"][/MERGETIME]
Cho thêm một cái nữa để tìm hiểu

garahungduc

Tài xế O-H
Chào các cụ !
Chả là mình đang quan tâm và nghiên cứu sâu về hộp ECU , mà chưa tìm được địa chỉ tin cậy nào để học ,mà tìm tài liệu trên mạng thì khó quá .Rất mong các cụ quan tâm và giúp đỡ , có địa chỉ tin cậy nào có thể giới thiệu cho mình với , mà có tài liệu hữu ích nào về hộp thì có thể cho mình xin qua email : phuongqx11984@gmail.com , mình xin cám ơn và hậu tạ !
Thank !
thế bạn dả có kiến thức gì về diện và diện tử trên oto chưa ,bạn dả học qua nhửng gì rồi dể làm móng cho học chuyên sâu về ECU

viethungauto

Tài xế O-H
thế bạn dả có kiến thức gì về diện và diện tử trên oto chưa ,bạn dả học qua nhửng gì rồi dể làm móng cho học chuyên sâu về ECU

kiến thức để đi sâu về hộp ECU thì rộng lắm cụ à trước hết phải có kiến thức về oto đã sau đó thì áp dụng kinh nghiệm trong quá trình làm việc cộng với sơ đồ và nguyên lý làm việc của các thiết bị nữa cụ ak em thấy bên chỗ nè có cung cấp các phầm mềm tra cứu sơ đồ mạch điên trên tất cả các dòng xe oto đấy cụ ak . cụ cứ thử gọi vào số này xem nhé chắc có thể giúp được cụ đấy!
Call: 0166.9977.434

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các cụ !
Thank !
Tôi cũng quan tâm đến vấn đề này từ rất lâu rồi, nhưng chưa có tài liệu nào trình bày 1 cách hệ thống, và chính tắc cả. Rất khó

xuandatam

Tài xế O-H
mong chờ cái topic này lớn lên tí, em cũng đang tìm hiểu về điện điện từ động cơ và cả cơ chế điều khiển vận hành của ECU, CB

nextgen

Tài xế O-H
Học về cơ bản đo kiểm linh kiện, thay thế linh kiện thì có đầy chỗ dạy, chứ còn học sâu vào nữa thì tôi e rằng là phải sang Đức hoặc các nước có nền công nghiệp oto mạnh để học

TrungAnhAuto

Tài xế O-H
em cũng hóng các bậc cao nhân xuất hiện nhưng khả năng là chắc topic này phải 5-7 năm nữa mới có cao nhân vào trả lời. em tìm hiểu cách đây lâu lắm r nhưng món này không phải thích là được phải có căn bản về điện tuer và phải hiểu sâu về ô tô + thêm nhiều yếu tố nữa mới có thể sửa chữa được ECU

nextgen

Tài xế O-H
em cũng hóng các bậc cao nhân xuất hiện nhưng khả năng là chắc topic này phải 5-7 năm nữa mới có cao nhân vào trả lời. em tìm hiểu cách đây lâu lắm r nhưng món này không phải thích là được phải có căn bản về điện tuer và phải hiểu sâu về ô tô + thêm nhiều yếu tố nữa mới có thể sửa chữa được ECU

Nói đúng hơn là muốn học sâu cái này thì phải có kiến thức nền rất vững, mà với môi trường giáo dục như ở VN thì cho dù có chỗ dạy cũng chả hiểu nổi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên