Huyndai elantra khoai quá các cụ ạ

V
Bình luận: 88Lượt xem: 7,219

longthacohagiang

Tài xế O-H
Cái vụ này nếu cụ mà đã gặp rồi thì cụ sẽ thấy ngay nó ở trên dữ liệu động.k tin cụ mai cụ cắm 4 cây cũ vào rồi so sánh nó với 4 cây mới nhé.thông số trên datal rất rõ.và sự thật là tới tận những dòng xe đời cao nhất bây giờ của hyundai và kia thì vấn đề bobin đánh lữa vẫn là thứ k đáng tin cậy nhất trên động cơ.gân như tới 50 phần trăm bệnh tật đều từ đây mà ra.và củ chuối thay là trong hầu hết các trường hợp thì nó lại chẳng chết hẳn

thichhochoi

Tài xế O-H
Cái vụ này nếu cụ mà đã gặp rồi thì cụ sẽ thấy ngay nó ở trên dữ liệu động.k tin cụ mai cụ cắm 4 cây cũ vào rồi so sánh nó với 4 cây mới nhé.thông số trên datal rất rõ.và sự thật là tới tận những dòng xe đời cao nhất bây giờ của hyundai và kia thì vấn đề bobin đánh lữa vẫn là thứ k đáng tin cậy nhất trên động cơ.gân như tới 50 phần trăm bệnh tật đều từ đây mà ra.và củ chuối thay là trong hầu hết các trường hợp thì nó lại chẳng chết hẳn
Không hết hẳng là sao cụ, cụ nói rõ hơn tý được ko ạ. 50% là nằm ở bô bin, 50% còn lại nằm ở đâu cụ! Mong cụ cho chúp cháu rõ hơn tý ạ

Vodaiphuoc

Tài xế O-H
bác cho em hỏi trên dử liệu data mình coi ở giá trị nào vậy? và khi bất thường giá trị đó như thế nào ạ? em cảm ơn bác

nguyenvan77

Tài xế O-H
Chào bác, em đọc và có một điều em chưa hiểu nữa, bác đã đo điện trở cuộn dây chưa vậy bác, 4 cái hư điện trở làm bao nhiêu? tuy chủ đề xong rồi nhưng em muốn hỏi chỗ này xíu, nếu dc các bác thông giúp em,

dangtam03yt

Tài xế O-H
Trường hợp xe nóng máy sau đó làm lại, bô bin chết dần từng cái 1 rất hay gặp , nhiều khi khách còn nói thợ là tao đưa vào chúng mày làm gì mà xe phải quay lại gara suốt thế. Em thì bị quả 7h sáng bắt bệnh chết 1 con ,11h trưa có hàng thì kiểm tra lại chết thêm 2 con nữa.dù sao chúc mừng bác đã tìm ra bệnh.

otothapcam

Tài xế O-H
Chào bác, em đọc và có một điều em chưa hiểu nữa, bác đã đo điện trở cuộn dây chưa vậy bác, 4 cái hư điện trở làm bao nhiêu? tuy chủ đề xong rồi nhưng em muốn hỏi chỗ này xíu, nếu dc các bác thông giúp em,

View attachment 84317
điện trở cuộn đánh lửa(cuộn sơ cấp)
giá trị điện trở tại 20 độ C, chứ 25 độ lại là giá trị khác, vì điện trở thay đổi ảnh hưởng bởi nhiệt độ

otothapcam

Tài xế O-H
Trường hợp xe nóng máy sau đó làm lại, bô bin chết dần từng cái 1 rất hay gặp , nhiều khi khách còn nói thợ là tao đưa vào chúng mày làm gì mà xe phải quay lại gara suốt thế. Em thì bị quả 7h sáng bắt bệnh chết 1 con ,11h trưa có hàng thì kiểm tra lại chết thêm 2 con nữa.dù sao chúc mừng bác đã tìm ra bệnh.
nhà sản xuất khuyến nghị nếu hư một cái là thay toàn bộ luôn, nếu không thì một thời gian sau các con sau lần lượt chết theo. không biết lý do gì nhưng đúng là như vậy, tại mình ít để ý đến lưu ý chú giải của nhà sản xuất đó thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên