động cơ cumin 6d102

T
Bình luận: 51Lượt xem: 6,212

Quynh89

Tài xế O-H
nhờ các cụ tư vấn giúp em. Em mới làm con đông cơ 6d102 trên máy đáo pc220-6. em mới nổ máy nhưng em thấy máy nổ rât rooc mà ko biêt nguyên nhân. em đã chỉnh bơm cao áp muộn đi mà ko hết. Máy em đã đóng xilanh và thay pitong moi
Cụ phải tả máy có biểu hiện gì.vd như khói hay khó nổ .có tiếng kêu hay các hiện tượng lạ.như thế các thánh mới nhào vô chém với cụ được.cụ tả chi tiết hơn nhé

chungsitnb

Tài xế O-H
Con nay cụ chỉnh bơm muộn theo em là hơi khó ,ko biết cụ đã lm thế nào nhỉ.? Khe hở nhiệt cụ chỉnh về đúng tiêu chuẩn chưa?

trantrungkien86

Tài xế O-H
Cụ phải tả máy có biểu hiện gì.vd như khói hay khó nổ .có tiếng kêu hay các hiện tượng lạ.như thế các thánh mới nhào vô chém với cụ được.cụ tả chi tiết hơn nhé
hiện tượng của em no là; máy nổ rooc ko được êm. có tiếng gô trên mặt máy và động cơ nhanh nóng. em đang nghi bộ gioong phơt của em gioong quynat mỏng quá

trantrungkien86

Tài xế O-H
khi em đặt bơm theo dấu cua nhà sản xuât. em quay máy ve máy 1 sao cho chôt định vị bánh răng cam đẩy vào hãm đúng vị tri. trên bơm cao áp em dung cle24 thao con oc 24 ra lấy chốt nhựa ra, quay bơm cao áp đén vị trí máy 1 luc này nhin vao chổ mình vùa tháo con 24 đo quay bơm cho răng hăm lằm chinh giữa lỗ, đảo ngươc chôt lại lắp vào sao cho răng hãm nàm đún vị tri chot va tien hanh lắp bánh răng bơm

trantrungkien86

Tài xế O-H
Theo mô tả của Cụ và nếu như có mùi dầu sống ở khí xả thì 100% là đặt sớm lửa. Cụ trình bày lại cách Cụ "chỉnh chuẩn rồi" xem như thế nào???
khi em đặt bơm theo dấu cua nhà sản xuât. em quay máy ve máy 1 sao cho chôt định vị bánh răng cam đẩy vào hãm đúng vị tri. trên bơm cao áp em dung cle24 thao con oc 24 ra lấy chốt nhựa ra, quay bơm cao áp đén vị trí máy 1 luc này nhin vao chổ mình vùa tháo con 24 đo quay bơm cho răng hăm lằm chinh giữa lỗ, đảo ngươc chôt lại lắp vào sao cho răng hãm nàm đún vị tri chot va tien hanh lắp bánh răng bơm

trantrungkien86

Tài xế O-H
đúng chính xác roi đây bác con này mà cứ khoá cam khoa bơm sog nhét vào thi khôg thê nao mà sai dấu đuợc
chỗ em có 4 con máy đều dùng động cơ 6d102 mọi con khác e làm như vậy thi ok. ko hiểu sao con này máy róc quá, vào tải yếu lịm máy đi, tải nặng chết máy luôn. em đã chỉnh muộn hẳn đi thì máy đơ hơn chút, làm việc cũng tạm nhưng vẫn yếu ko dduocj như trước. em dang theo dõi xem tình hình thế nào. có khi mai em chinh muộn đi chút nữa

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Cụ chỉnh như vậy là muộn rồi đấy, nếu máy vẫn roc thì phải xem lại bơm kim. Mà nó có khói gì không cụ, càng chỉnh muộn nó càng yếu, tiếng róc này cụ đem so sánh với mấy con kia xem nó có róc nhiều hơn không, vam bánh răng bơm xong quay trục cơ tiến lên theo chiều chạy của động cơ tầm 1cm là muộn rồi cụ ạ, còn theo như cách cụ đặt bơm vậy là chính xác rồi, cụ hỏi chỗ bán giaong xem có loại mỏng dày gì không hay chỉ có 1 loại

trantrungkien86

Tài xế O-H
Cụ chỉnh như vậy là muộn rồi đấy, nếu máy vẫn roc thì phải xem lại bơm kim. Mà nó có khói gì không cụ, càng chỉnh muộn nó càng yếu, tiếng róc này cụ đem so sánh với mấy con kia xem nó có róc nhiều hơn không, vam bánh răng bơm xong quay trục cơ tiến lên theo chiều chạy của động cơ tầm 1cm là muộn rồi cụ ạ, còn theo như cách cụ đặt bơm vậy là chính xác rồi, cụ hỏi chỗ bán giaong xem có loại mỏng dày gì không hay chỉ có 1 loại
con trước em mới làm cách đây mấy tháng. Máy nố êm du ah, em chỉnh muộn đi tình trạng máy bây giờ thấy khi nổ gaganti thi khói xanh có mùi dầu sôsng như chưa đốt hêt nhưng máy nổ êm . khi bắt đầu có tải máy hết khói nhưng có hiện tương róc. khi tải nặng máy róc to hơn va khoi nhiều màu trắng xanh va máy có vẻ hơi đuối, vòng tua giảm

ruaxe09

Tài xế O-H

con trước em mới làm cách đây mấy tháng. Máy nố êm du ah, em chỉnh muộn đi tình trạng máy bây giờ thấy khi nổ gaganti thi khói xanh có mùi dầu sôsng như chưa đốt hêt nhưng máy nổ êm . khi bắt đầu có tải máy hết khói nhưng có hiện tương róc. khi tải nặng máy róc to hơn va khoi nhiều màu trắng xanh va máy có vẻ hơi đuối, vòng tua giảm
cho tôi hỏi bạn có cân lại bơm kim ko nhỉ,nếu có cân thì khả năng lớn là do bơm đang bị đặt sai cam bơm,dòng này cái bơm cao áp cũng hay ra phết

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên