Động cơ phun xăng bị hụp ở ga cuối.

X
Bình luận: 26Lượt xem: 3,473

Xuandong12345

Tài xế O-H
E mới vào nghề nhờ các cụ chỉ giáo giúp e con máy xăng dongben nó bị hụp hay còn gọi là bị hụt khi ở mức ga lớn. Không tải vẫn bị hụp. Máy phun xăng. Xe đã thay cảm biến bướm ga, cảm biến ga cầm chừng, cảm biến cam, cảm biến tốc độ, bơm xăng, 4 kim phun. Xe đem đến mình đã thay hết vậy. Mình chỉ phát hiện thêm là bị tắt nghẽn một kim vì bẩn. Làm xong thì máy có mạnh lên nhưng vẫn ko hết hụp. Và một hiện tượng nữa là bugi rất nhanh đen. Nhờ các bác chỉ giáo hộ giúp e.

Xuandong12345

Tài xế O-H
Bugi thay luôn rồi bác ạ. Mình nghĩ lửa yếu hay chập chờn thì chế độ ko tải sẽ rung giật hoặc nổ lụp bụp chứ. Cái này nổ êm lắm đứng cạnh ko nghe máy nổ luôn cơ.

thehoaspkt08

Tài xế O-H
Theo em thế này
lửa thì không hẳn đâu
e chuyên sửa các loại xe nâng động cơ dầu và xăng đều có cả có cả động cơ dùng LPGkhi chạy xăng vãn bị hụp ga như thường nhưng chuyển qua LPG thì hết chứng tỏ phần xăng có vấn đề
vì khi chuyển qua LPG thì chỉ sử dụng bướm ga thôi còn mấy thứ khác coi như bỏ
bác kiểm tra mấy kim kia chính xác không.e thì vẫn ghi kim đó
bác coi lại nhé
đưa đi kiểm tra cho chính xác
e có đôi lời nếu sai sót mong các bác bỏ qua cho

Xuandong12345

Tài xế O-H
Theo em thế này
lửa thì không hẳn đâu
e chuyên sửa các loại xe nâng động cơ dầu và xăng đều có cả có cả động cơ dùng LPGkhi chạy xăng vãn bị hụp ga như thường nhưng chuyển qua LPG thì hết chứng tỏ phần xăng có vấn đề
vì khi chuyển qua LPG thì chỉ sử dụng bướm ga thôi còn mấy thứ khác coi như bỏ
bác kiểm tra mấy kim kia chính xác không.e thì vẫn ghi kim đó
bác coi lại nhé
đưa đi kiểm tra cho chính xác
e có đôi lời nếu sai sót mong các bác bỏ qua cho
Hôm qua e đo áp bơm nó yếu nên e thay mới bơm xăng. Còn bộ kim e kiểm tra rồi. Thay bộ kim khác vô cũng vậy. E chấp nhận mua bộ kim vè làm thử là các bác biết rồi. H kim mới cũng cất lại chứ khác j đâu. À mà có một điều là khi bị hụt là nó kiểu như nổ ngược ra họng gió. Kêu bẹt bẹt

chatproxx

Tài xế O-H
Lại là siêu xe dongben. Cụ xem nó có nổi đèn check ko? Trước đây e cũng có gặp 1 con tình trạng như của bác. Em đọc lỗi nó ra 5 lỗi em k nhớ lắm là lỗi gì.trong đó chủ yếu là lỗi khí nạp và lôi missfire.em tháo vệ sinh cảm biến khí nạp bugi xóa lỗi xe chạy bình thường chạy 2 hôm sau đèn check lại nổi vẫn lỗi cũ nhưng chỉ xuất hiện 3 lỗi về khí nạp và đánh lửa.e xóa lỗi đi bảo chủ xe đánh về hãng hãng xóa lỗi thay cảm biến trục cơ và cb map về chạy được 1 hôm lại bị chủ xe quay lại hãng lần này nó thay cả hộp ecu và đã thàn công. Xe chạy ngon lành đến bây giờ.còn xe của cụ cũng thử kiểm tra xem

DiepThien

Tài xế O-H
E mới vào nghề nhờ các cụ chỉ giáo giúp e con máy xăng dongben nó bị hụp hay còn gọi là bị hụt khi ở mức ga lớn. Không tải vẫn bị hụp. Máy phun xăng. Xe đã thay cảm biến bướm ga, cảm biến ga cầm chừng, cảm biến cam, cảm biến tốc độ, bơm xăng, 4 kim phun. Xe đem đến mình đã thay hết vậy. Mình chỉ phát hiện thêm là bị tắt nghẽn một kim vì bẩn. Làm xong thì máy có mạnh lên nhưng vẫn ko hết hụp. Và một hiện tượng nữa là bugi rất nhanh đen. Nhờ các bác chỉ giáo hộ giúp e.
Máy chuẩn đoán có báo lỗi gì không bác. À mà sao bác thay nhiều thế, tội khách :3

Xuandong12345

Tài xế O-H
Lại là siêu xe dongben. Cụ xem nó có nổi đèn check ko? Trước đây e cũng có gặp 1 con tình trạng như của bác. Em đọc lỗi nó ra 5 lỗi em k nhớ lắm là lỗi gì.trong đó chủ yếu là lỗi khí nạp và lôi missfire.em tháo vệ sinh cảm biến khí nạp bugi xóa lỗi xe chạy bình thường chạy 2 hôm sau đèn check lại nổi vẫn lỗi cũ nhưng chỉ xuất hiện 3 lỗi về khí nạp và đánh lửa.e xóa lỗi đi bảo chủ xe đánh về hãng hãng xóa lỗi thay cảm biến trục cơ và cb map về chạy được 1 hôm lại bị chủ xe quay lại hãng lần này nó thay cả hộp ecu và đã thàn công. Xe chạy ngon lành đến bây giờ.còn xe của cụ cũng thử kiểm tra xem
Ko báo lỗi j bác ơi. Chỉ mỗi tội là nó bị hụp thế thôi. Cảm giác đi nó ko ngon. Vì đi dìu dìu e thì cũng ko việc j. Chỉ là đi số thấp mà lấy đà xíu thì e cứ hụp hụp giật giật khó chịu.

mai2710abc

Tài xế O-H
bác kiểm tra lại bugi và khe hở bugi nhé với cả đo lại áp xăng đi nhé cái này loanh quoanh mấy thứ đó thôi thay nhiều quá thành mất phương hướng ấy

chatproxx

Tài xế O-H
Ko báo lỗi j bác ơi. Chỉ mỗi tội là nó bị hụp thế thôi. Cảm giác đi nó ko ngon. Vì đi dìu dìu e thì cũng ko việc j. Chỉ là đi số thấp mà lấy đà xíu thì e cứ hụp hụp giật giật khó chịu.
bu gi nhanh đen là có vấn đề rồi cụ ơi. cụ kiểm tra con map ở cổ hút xem nó có bị dính dầu hay bụi bẩn gì không? kiểm tra lọc gió xem có bẩn không?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên