xe nissan teana lỗi hộp số CVT

nhuminh
Bình luận: 7Lượt xem: 4,306

nhuminh

Tài xế O-H
Xe đi bị ỳ không chạy được ở tốc độ cao chỉ chạy được 30 km/h xe bão lỗi P1777 STEP MOTOR
Em đã thay motor rồi, nhưng xe chạy được tầm 10 km thì lại báo lại, em đã đo dây từ trong hộp số ra đến hộp, và cả dây trong hộp số rồi mạch vẫn ok. Em đã thay 2 cái moto rồi, em đang rất phân vân nguyên nhân gì làm cho moto chết nhanh như vậy. Mong anh em chỉ giáo thông não giúp em.
Em cảm ơn!

(Hình ảnh minh họa)

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xe đi bị ỳ không chạy được ở tốc độ cao chỉ chạy được 30 km/h xe bão lỗi P1777 STEP MOTOR
Em đã thay motor rồi, nhưng xe chạy được tầm 10 km thì lại báo lại, em đã đo dây từ trong hộp số ra đến hộp, và cả dây trong hộp số rồi mạch vẫn ok. Em đã thay 2 cái moto rồi, em đang rất phân vân nguyên nhân gì làm cho moto chết nhanh như vậy. Mong anh em chỉ giáo thông não giúp em.
Em cảm ơn!

(Hình ảnh minh họa)
Có chắc chắn cái mô tơ chết không bác? Nên kiểm tra kỹ dây điện, giắc nối

Dienvuhoang

Tài xế O-H
Mới thấy bài bác đăng trên hội golden hand. Bác kiểm tra chân 27.28.29.30 so với mát, là giắc của step moto điện trở tiêu chuẩn của từng cuộn là 15 đến 15.5 ôm, còn ngoài khoảng 17 ôm hoặc hơn thì nên thấy mô tơ nếu vẫn chuẩn thì nên xem lại hộp tcm hoặc các giắc điện xem như thế nào.

dungcv

Tài xế O-H
Chân 27, 28,29, 30 với mát điện trở là xấp xỉ 15 ôm, chân 27 với chân 28 và chân 29 với 30 điện trở xấp xỉ 30 ôm. Đo thông mạch chân sản bằng tất cả với 30, 29, 28, 27. Đo chạm mát các chân đó. nếu OK hết thì thay hộp đi nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên