Triton xử lý lỗi P2413 thỉnh thoảng máy yếu

hoangphucauto
Bình luận: 19Lượt xem: 5,953

hoangphucauto

Tài xế O-H
Nhà cháu đang lam e triton thi thoảng máy yếu ga ko quá 1500 nếu cứ cố đè ga là chết máy liền à xe đã kiểm tra nhiều nơi báo ko vấn đề gì,nhà cháu chek gcan báo lỗi p2413 hệ thống erg thêm cả lỗi can lin nhưng xóa thì hết lỗi can còn lỗi erg thì ko .đã kiểm tra sơ bộ van kẹt muội than bám kẹt dầy đã vệ sinh.đã vệ sinh các cảm biến thay lọc nhiên liệu.kiểm tra tubo tốt ko ăn dầu máy ko khói đen.nhưng vẫn ko xóa hết được lỗi p2413erg đã kích hoạt thử bằng gcan nhưng ko thấy chạy máy bây giờ vẫn bình thường sáng vẫn rễ nổ áp nhiên liệu và áp tu bô vẫn tốt xe bây giờ vẫn bốc lưu ý là lúc bị lúc ko

hoangphucauto

Tài xế O-H
Bác ơi em đang hỏi ae đấy m
à trả là lái xe đánh tới xưởng báo vậy e kiểm tra ko có gì bất thường máy lúc này vẫn bốc chỉ báo lỗi hệ thống erg thui nhờ các cụ tư vấn giúp e

oanhthoa

Tài xế O-H
số sàn hay số tự động. nếu số sàn bác xem có bị dính công tắc chân côn k nha. xem cả cảm biến lưu lượng khí nạp nữa. e thì e nghi ngơ thêm cái đấy.

hoangphucauto

Tài xế O-H
các cụ ơi em này 2005 số sàn ạ máy nổ êm ko có tiếng róc đâu cụ ạ khi không ga được máy lịm như yếu ko đi ga được lên rốc cầu vượt phải về số 2 mới lên được kể cả có đà nếu để số 3v4 thị lim máy chết luôn

HopAUTO

Tài xế O-H

wensheng

Tài xế O-H
Bác ơi em đang hỏi ae đấy m
à trả là lái xe đánh tới xưởng báo vậy e kiểm tra ko có gì bất thường máy lúc này vẫn bốc chỉ báo lỗi hệ thống erg thui nhờ các cụ tư vấn giúp e
Lỗi cụ thể rồi cứ xoay quanh đó giải quyết triệt để đã xem sao. Kiểm tra van, dây đến van, chân từ hộp có xuất tín hiệu khiển không ?

nhatquanabcd

Tài xế O-H
Nhà cháu đang lam e triton thi thoảng máy yếu ga ko quá 1500 nếu cứ cố đè ga là chết máy liền à xe đã kiểm tra nhiều nơi báo ko vấn đề gì,nhà cháu chek gcan báo lỗi p2413 hệ thống erg thêm cả lỗi can lin nhưng xóa thì hết lỗi can còn lỗi erg thì ko .đã kiểm tra sơ bộ van kẹt muội than bám kẹt dầy đã vệ sinh.đã vệ sinh các cảm biến thay lọc nhiên liệu.kiểm tra tubo tốt ko ăn dầu máy ko khói đen.nhưng vẫn ko xóa hết được lỗi p2413erg đã kích hoạt thử bằng gcan nhưng ko thấy chạy máy bây giờ vẫn bình thường sáng vẫn rễ nổ áp nhiên liệu và áp tu bô vẫn tốt xe bây giờ vẫn bốc lưu ý là lúc bị lúc ko
Bị kẹt van egr rồi cụ xe chạy càng nóng máy càng yếu cụ tháo ra vệ sinh là hết lỗi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên