Các bác cao nhân giúp dùm e innova khó khởi động.

H
Bình luận: 32Lượt xem: 3,414

hoangvu86

Tài xế O-H
Các bác xem giúp dùm e con innova 2008 chậm nổ máy. Để xe qua ngày hay hai ba ngày thì đề một cái là nổ ngay. Nổ máy chạy đi đâu cũng dc xong tắt máy để từ 30p tới 1h hay 2h gì đó thì đề máy lại rất khó nổ, phải đề hai hơi dài mới nổ dc. Nếu đề một hơi dài và đạp nửa ga thì mới nổ dc. Đã mang đi gara kiểm tra, súc rửa bơm xăng, thay lọc gió lọc xăng, bugi, kiểm tra kim phun ko bị đái. Cũng mượn thử 4 kim phun của xe innova khác qua thử luôn rồi. Đâu lại vào đấy vẫn ko hết dc. Áp xăng ko tụt nha nếu tụt thì để qua ngày phải khó nổ chứ. Đằng này để qua mấy ngày thì cũng một phát là nổ.......Cao nhân nào biết giúp e với..........tks ace

thehoaspkt08

Tài xế O-H
e không thấy bác nói kiểm tra hơi nén nhỉ.
nguyên nhân thi nhiều lắm bác
mà chỉ có nóng máy hay một chỗ nào đó bị nóng ảnh hưởng tới vấn đề đó
nóng máy nhớt loãng hơn nưa và đặc biệt bác đạp ga cao tức là phải lấy hơi nhiều để tăng sức nén

anhquanghd

Tài xế O-H
khi đề phải đạp thêm ga thì nổ được VẬY em nhi nguyên nhân là ở lưu lượng không khí đưa vào buồng đốt đang bị nghèo hoặc xăng đang bị giầu ( áp xăng vân lằm trong tiêu chuẩn chứ van điều áp vẫn ok chứ )
.....

nhatterry

Tài xế O-H
Nổ máy chạy đi đâu cũng dc xong tắt máy để từ 30p tới 1h hay 2h gì đó thì đề máy lại rất khó nổ, phải đề hai hơi dài mới nổ dc.
.
Bác ơi em tò mò xíu. ủa để từ 30p ,1h -2h thì khác gì là để qua 1 2 ngày. mức độ nguội động cơ như nhau mà. thì nó phải nổ chứ. vậy tắt máy xong để 1p-2p đề lại có nổ ko ạ.
Với đề hơi dài + mở nửa ga ra. tức gió phải thêm vào nhiều thì có bị về khó ko ạ. nghẹt gió. ở cầm chừng có con idle speed sensor ko ạ. kiểm tra nó xem ạ.
* Nói vui : cúng nó đi ạ. Haha *

hoangvu86

Tài xế O-H
e không thấy bác nói kiểm tra hơi nén nhỉ.
nguyên nhân thi nhiều lắm bác
mà chỉ có nóng máy hay một chỗ nào đó bị nóng ảnh hưởng tới vấn đề đó
nóng máy nhớt loãng hơn nưa và đặc biệt bác đạp ga cao tức là phải lấy hơi nhiều để tăng sức nén
Hơi nén là áp xăng phải ko a, áp xăng ko bị tụt, nếu tụt áp thì để qua ngày cũng khó nổ chứ.

hoangvu86

Tài xế O-H
khi đề phải đạp thêm ga thì nổ được VẬY em nhi nguyên nhân là ở lưu lượng không khí đưa vào buồng đốt đang bị nghèo hoặc xăng đang bị giầu ( áp xăng vân lằm trong tiêu chuẩn chứ van điều áp vẫn ok chứ )
.....
E cũng ko rành lắm nhưng chắc là vậy quá, vì khi nổ máy lên trong khói hôi mùi xăng nhiều. vậy phải làm sao đây a.

hoangvu86

Tài xế O-H
.
Bác ơi em tò mò xíu. ủa để từ 30p ,1h -2h thì khác gì là để qua 1 2 ngày. mức độ nguội động cơ như nhau mà. thì nó phải nổ chứ. vậy tắt máy xong để 1p-2p đề lại có nổ ko ạ.
Với đề hơi dài + mở nửa ga ra. tức gió phải thêm vào nhiều thì có bị về khó ko ạ. nghẹt gió. ở cầm chừng có con idle speed sensor ko ạ. kiểm tra nó xem ạ.
* Nói vui : cúng nó đi ạ. Haha *
dạ tắt máy xong để 5p thì đề nổ ngay, nhưng để khoảng 1h thì máy vẫn còn ấm mà chứ chưa nguội hẳn. con idle speed sensor này là chỗ nào vậy a.

ducthuc200

Tài xế O-H
ở đây bác bị bệnh liên quan tới máy lúc nóng,và cần 1 thời gan cần thiết để tạo ra sự mất cân bằng hỗn hợp,bác thử kiểm tra lại hệ thống kiểm soát hơi xăng xem.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên