Hitachi ZX330-1 ga vặn tối đa chỉ lên được 1200 vòng/phút

C5galaxy
Bình luận: 30Lượt xem: 3,391

C5galaxy

Tài xế O-H
E đang phục hồi lại ga điện con Zx330-1 bị cháy hộp mấy năm nay giờ đã sửa lại hộp. Nhưng khi lắp lên vặn chiết áp thì ga chỉ đi đc một đọan ngắn nên máy k lên đc tua trên 1200 . Moto ga êm kiểm tra còn tốt. Chiết áp vặn từ 3v trở lên ga mới đi chứ từ 0,5v đến 3v là nó đứng im ạ. Ga tự động e đã cắt dây sát giắc hộp. E k biết nó bị gì mà ga nó k lên, có khi nào dò hộp k các cụ. Hộp làm về e mở xem chỉ thấy họ thay mỗi con điện trở thôi à

thaoha

Moderator
E đang phục hồi lại ga điện con Zx330-1 bị cháy hộp mấy năm nay giờ đã sửa lại hộp. Nhưng khi lắp lên vặn chiết áp thì ga chỉ đi đc một đọan ngắn nên máy k lên đc tua trên 1200 . Moto ga êm kiểm tra còn tốt. Chiết áp vặn từ 3v trở lên ga mới đi chứ từ 0,5v đến 3v là nó đứng im ạ. Ga tự động e đã cắt dây sát giắc hộp. E k biết nó bị gì mà ga nó k lên, có khi nào dò hộp k các cụ. Hộp làm về e mở xem chỉ thấy họ thay mỗi con điện trở thôi à
cạnh bảng cầu chì có cái công tắc nhỏ xíu chủ thớt xem nó gạt lên hay gạt xuống.ko thì dùng cái của nợ này cắm vào ktra cụ thể

C5galaxy

Tài xế O-H
Công tắc e cho nó nằm ở giữa rồi cụ. Dụng cụ chuẩn đoán e k có. Mà lạ là nó ga bị ngược các cụ ơi, vặn volume ga lên là ga về nhỏ và ngược lại

bacsimay

Tài xế O-H
E đã gặp trường hợp này của máy 450zx-1 và bị lỏng giắc của cảm biến mô tơ ga. Khả năng đường tín hiệu về nguồn 5 v có vấn đề. Chúc cụ thành công !!!

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
...Dụng cụ chuẩn đoán e k có....
Thử nhắn địa chỉ cho Cụ Thaoha xem sao.
Hôm trước tớ cũng than là không có dụng cụ chuẩn đoán cho máy HITACHI.
Tớ cứ nhắn bừa địa chỉ cho Cụ ấy thì ngay hôm sau có người đem cái dụng cụ chuẩn đoán đến tận nhà bảo là của Cụ Thaoha tặng.

C5galaxy

Tài xế O-H
Thử nhắn địa chỉ cho Cụ Thaoha xem sao.
Hôm trước tớ cũng than là không có dụng cụ chuẩn đoán cho máy HITACHI.
Tớ cứ nhắn địa chỉ cho Cụ ấy thì ngay hôm sau có người đem cái dụng cụ chuẩn đoán đến tận nhà bảo là của Cụ Thaoha tặng.
View attachment 88691
E đang nằm ở Diên khánh khánh hòa ợ. Dụng cụ chuẩn đoàn của cụ thaoha có đắt tiền k ạ.Nếu giá mềm e xin mua một bộ để về nghiên cứu cho cái đầu nó bớt ngu luôn ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên