gentra đề không nổ

auto22
Bình luận: 23Lượt xem: 4,918

auto22

Tài xế O-H
chào các cụ em đang gặp con gentra 2009 đề không nổ . em khiểm tra mất điện béc. test k có lỗi. em kiểm tra nguồn cầu chì đầy đủ . kiểm tra nguồn cảm biến trục cơ thì chỉ đo được 2 dây 2v . đã đo thông mạch về hộp dây không đứt.Em chưa biết là nguồn cảm biến trục cơ này là 12v hay 5v . con trục cam thì em đo được 12v. bác nào coa cao kiến tư vấn em với

wensheng

Tài xế O-H
chào các cụ em đang gặp con gentra 2009 đề không nổ . em khiểm tra mất điện béc. test k có lỗi. em kiểm tra nguồn cầu chì đầy đủ . kiểm tra nguồn cảm biến trục cơ thì chỉ đo được 2 dây 2v . đã đo thông mạch về hộp dây không đứt.Em chưa biết là nguồn cảm biến trục cơ này là 12v hay 5v . con trục cam thì em đo được 12v. bác nào coa cao kiến tư vấn em với
Con cảm biến trục cam bạn đo chân nào mà có 2v vậy ? và nó đạt 2v khi nào ?

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H

thlong

Tài xế O-H
Cụ đo như vậy là ổn rồi.xe gentra cảm biến trục cơ là cảm biến điện từ đo được gần 2v.còn cảm biến trục cam là cảm biến hall nguồn 12v. Nhưng cụ muốn xem xung tín hiệu thì phải có thiết bị đo xung ví dụ oscilloscope hantek 1008.Trường hợp xe cụ không phun xăng trước hết nên đọc lỗi xem xe đang có lỗi gì rồi tính tiếp..

auto22

Tài xế O-H
Cụ đo như vậy là ổn rồi.xe gentra cảm biến trục cơ là cảm biến điện từ đo được gần 2v.còn cảm biến trục cam là cảm biến hall nguồn 12v. Nhưng cụ muốn xem xung tín hiệu thì phải có thiết bị đo xung ví dụ oscilloscope hantek 1008.Trường hợp xe cụ không phun xăng trước hết nên đọc lỗi xem xe đang có lỗi gì rồi tính tiếp..
Xe không co lỗi gi cụ ạ mất điện kim phun

thlong

Tài xế O-H
Cụ bảo mất điện béc nghĩa là mất nguồn 12v hay nguồn mass về hộp hả cụ...nếu mất nguồn mass vế hộp ecu thì cụ mượn hộp xe khác lắp vào thử. Mượn hộp xe khác lắp vào không phải cài đặt gì đâu

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tôi vẫn chưa hiểu mất điện béc là như thế nào? Mất dương hay mất âm?

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Bác rút giắc cắm tại béc, kiểm tra 2 chân giắc phía đi về hộp. 1 chân phải có điện dương 12V khi bật công tắc. Chân còn lại là chân nhận tín hiệu xung âm điều khiển từ hộp. Kiểm tra xung âm khi đề máy xem có không. Nếu không có thì mới xét đến khả năng hộp không nhận được tín hiệu từ cảm biến trục cơ và trục cam.

antrungan

Tài xế O-H
bác rút giắc tại béc phun do 1 lửa chờ và 1 âm hộp khiển phun , xem thiếu gì , dòng này hay bị bật chìa có lửa chờ nhưng đề phát thì mất lửa chờ , e bị mấy con rồi , bác kiểm tra thử nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên