Bộ giảm áp gắn trên trục cam bị làm sao ý

B
Bình luận: 3Lượt xem: 2,911

boobs

Tài xế O-H
Tôi có con CT 100 rất cũ, con xe này hư hỏng gì toàn tự mày mò sửa lấy thôi.Hôm trước có thay trục cam nhưng khi lắp vào bộ giảm áp tự động làm xe không nổ được. Đành phải tháo bộ giảm áp ra khỏi trục cam => đề máy lại nổ bình thường ( xe không có cần đạp khởi động ). Ai rành chỉ giùm vì không có bộ giảm áp này đề xe rất khó ( Bình ắc qui của tôi cũ lắm dùng gần 5 năm rồi ).
Rất mong anh em diễn đàn chỉ giáo!

sdc1412ss

Tài xế O-H
Tôi có con CT 100 rất cũ, con xe này hư hỏng gì toàn tự mày mò sửa lấy thôi.Hôm trước có thay trục cam nhưng khi lắp vào bộ giảm áp tự động làm xe không nổ được. Đành phải tháo bộ giảm áp ra khỏi trục cam => đề máy lại nổ bình thường ( xe không có cần đạp khởi động ). Ai rành chỉ giùm vì không có bộ giảm áp này đề xe rất khó ( Bình ắc qui của tôi cũ lắm dùng gần 5 năm rồi ).
Rất mong anh em diễn đàn chỉ giáo!
cái bộ giảm áp mà bác nói đó tụi em gọi là chó cam,có thể khi lắp bác đã lắp ngược mấy viên bi làm cho nó xoay sai chiều,tác dụng của con chó này là khi bác tắt máy,bình thường ko có nó thì 2 xuppap sẽ đóng hoàn toàn vì vậy khi khởi động lại hơi kín hoàn toàn nên đối với xe có củ đề yếu thì khó nổ hơn,còn nếu có nó nó sẽ làm cho xuppap hút chớm mở 1 chút khi tắt máy nên khi khởi động lại dễ hơn,nếu bác ko rành về nó thì chạy ra 1 tiệm xe máy nào đó nó ráp cái đó lại cho,chúc bác thành công,nhớ đổ xăng cho em nhá

boobs

Tài xế O-H
Cảm ơn bạn sdc1412! đúng là mình chưa chạm cái này lần nào nhưng khi mua cái trục cam mới thì con chó cam này đẵ được gắn sẵn rồi mà ( mình chỉ việc lắp thôi ). Khi phát hiện không thể nổ máy được mình mới đóng nó ra ( chẳng lẽ thằng sản xuất nó ráp sai chiều quay ) rồi quăng đi luôn.
Mà bạn ở Lâm đồng à? có ở Đà lạt ko? tôi có bà chị ruột sống ở Đà lạt nè.
Có gì lưu ý thêm nữa thì cứ chỉ giùm tôi nha. Tk

sdc1412ss

Tài xế O-H
Cảm ơn bạn sdc1412! đúng là mình chưa chạm cái này lần nào nhưng khi mua cái trục cam mới thì con chó cam này đẵ được gắn sẵn rồi mà ( mình chỉ việc lắp thôi ). Khi phát hiện không thể nổ máy được mình mới đóng nó ra ( chẳng lẽ thằng sản xuất nó ráp sai chiều quay ) rồi quăng đi luôn.
Mà bạn ở Lâm đồng à? có ở Đà lạt ko? tôi có bà chị ruột sống ở Đà lạt nè.
Có gì lưu ý thêm nữa thì cứ chỉ giùm tôi nha. Tk
quăng đi phí quá,cứ alo em nhá,em chỉ cho lắp,ok em ở gần Đà lạt,bữa nào về alo em nhậu phát nhá,nhớ đổ xăng cho em nhá

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên