Innova 2017 2.0G có bộ điều hòa lực phanh không?

M
Bình luận: 17Lượt xem: 1,637

Meotruilong

Tài xế O-H
Đúng, khe hở này tự động điều chỉnh sau mỗi lần...kéo phanh tay
sau mỗi lần kéo phanh tay sau tư điều chỉnh sao ha anh? em tháo ra rồi ma nghĩ chưa hiểu đc khe hở điều chỉnh ra sao ??? >)

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
sau mỗi lần kéo phanh tay sau tư điều chỉnh sao ha anh? em tháo ra rồi ma nghĩ chưa hiểu đc khe hở điều chỉnh ra sao ??? >)

View attachment 90652
Chưa hiểu thì phải tìm hiểu thôi, bác. Ảnh bác đưa bị che nên không thấy được. Cái phanh tự điều chỉnh này tôi gặp nó trên xe Toyota từ đời 1988 rồi, giờ vẫn thế

Thayduc

Tài xế O-H
bất cứ phanh xài tang trống đều có điiều chỉnh thủ công khe hở má phanh với tang trống cả, Cụ chịu khó nhìn kĩ sẽ thấy, còn bộ điều hòa lưc phanh chỉ giúp cân bằng cho các má phanh tiếp xúc đều với tang trống chứ không tự điều chỉnh khe hở khi má phanh bị mòn được Cụ ạ

Tran_TienTKV

Tài xế O-H
Phanh tự điều chỉnh bị khuất sau moay ơ như hình dưới chỗ mũi tên chỉ, có 1 cơ cấu cóc để nới trục ren sau mỗi lần phanh nếu khe hở lớn quá nó sẽ đẩy má phanh ra một chút.

Cai banh xe

bất cứ phanh xài tang trống đều có điiều chỉnh thủ công khe hở má phanh với tang trống cả, Cụ chịu khó nhìn kĩ sẽ thấy, còn bộ điều hòa lưc phanh chỉ giúp cân bằng cho các má phanh tiếp xúc đều với tang trống chứ không tự điều chỉnh khe hở khi má phanh bị mòn được Cụ ạ
Không phải vậy đâu. Bộ điều hòa lực phanh chỉ thay đổi áp suất dầu phanh thôi, chứ không giải quyết được vấn đề tiếp xúc guốc phanh với trống phanh có đều hay không

Tran_TienTKV

Tài xế O-H
Không phải vậy đâu. Bộ điều hòa lực phanh chỉ thay đổi áp suất dầu phanh thôi, chứ không giải quyết được vấn đề tiếp xúc guốc phanh với trống phanh có đều hay không

Phanh ABS, ở đây là van điều hòa cảm nhận tải. Khi tải trọng phía sau tăng nó đưa thông tin về HECU để tăng lực phanh cho bánh sau (bình thường lực phanh bánh trước lớn hơn bánh sau).

Cai banh xe

Phanh ABS, ở đây là van điều hòa cảm nhận tải. Khi tải trọng phía sau tăng nó đưa thông tin về HECU để tăng lực phanh cho bánh sau (bình thường lực phanh bánh trước lớn hơn bánh sau).
Bác chém gió sai bét nhè. Theo bác tín hiệu về tải lấy ở đâu và đưa về hộp điều khiển bằng cách nào, và tăng áp cho phanh sau bằng cái gì??

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên