Hỗ trợ xe tải 3,5 tấn mới mua phanh ko ăn khi đủ tải

xuxukaka
Bình luận: 18Lượt xem: 3,103

xuxukaka

Tài xế O-H
Cty em mới lấy xe tải (liên doanh TQ) 3,5 tấn máy rất khỏe nhưng có đặc điểm là nếu ko tải thì phanh OK, nếu đủ tải thì phanh ko ăn. vì xe mới còn bảo hành đã mang lại gara nhưng xly vẫn ko được nhờ các bác hỗ trợ cách xly, hoặc chỉ giúp e chỗ làm phanh uy tín, em ở Hà Nội. Cảm ơn các bác nhiều

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Nếu gầm bệ của thằng tàu này thì phải xem lại, nếu là phanh dầu thì má với tăm bua sợ rằng thiết kế nhỏ quá so với trọng tải của xe

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cty em mới lấy xe tải (liên doanh TQ) 3,5 tấn máy rất khỏe nhưng có đặc điểm là nếu ko tải thì phanh OK, nếu đủ tải thì phanh ko ăn. vì xe mới còn bảo hành đã mang lại gara nhưng xly vẫn ko được nhờ các bác hỗ trợ cách xly, hoặc chỉ giúp e chỗ làm phanh uy tín, em ở Hà Nội. Cảm ơn các bác nhiều
Biểu hiện của phanh không OK và phanh không ăn lần này là như thế nào??

xuxukaka

Tài xế O-H
Nếu gầm bệ của thằng tàu này thì phải xem lại, nếu là phanh dầu thì má với tăm bua sợ rằng thiết kế nhỏ quá so với trọng tải của xe
loại xe Daehan Teraco phanh dầu. chắc bác nói đúng là thiết kế phanh nhỏ so với tải trọng xe, ko biết có phương án nào ko

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
nếu xe ko tải thì phanh là ăn, còn xe đủ tải thì phanh nhưng ko dừng mà chạy thêm đoạn nữa, kiểu vậy. nếu đi nhanh chút hoặc đi sát xe trc thì chắc chắn tai nạn rất nguy hiểm
Ngại nhất rơi vào tình huống đó là khuyết điểm của xe thì gần như không sửa nổi. Bác xem cái bơm chân không có tốt không

ducdongbk

Tài xế O-H
Theo e nghĩ Lỗi này là do Thiết kế rồi!
Cách xử lý e nghĩ:
1: Tăng bề rộng má phanh --> tăng diện tích tiếp xúc của má phanh và tang trống
2: Tăng hành trình bàn đạp phanh --> tăng lực tác dụng của má phanh lên tang trống. Đồng thời kiểm tra thay đổi xy lanh thủy lực của tang trống (độ dài xy lanh ngắn --> không đủ lực phanh)

xuxukaka

Tài xế O-H
Theo e nghĩ Lỗi này là do Thiết kế rồi!
Cách xử lý e nghĩ:
1: Tăng bề rộng má phanh --> tăng diện tích tiếp xúc của má phanh và tang trống
2: Tăng hành trình bàn đạp phanh --> tăng lực tác dụng của má phanh lên tang trống. Đồng thời kiểm tra thay đổi xy lanh thủy lực của tang trống (độ dài xy lanh ngắn --> không đủ lực phanh)
chi phí khoảng bn vậy cụ? gara nào ở HN làm tốt ạ?

Sonexcavator

Tài xế O-H
Em tạm phân tích vậy nhé
-HD72,75,80 cùng hệ thống động cơ và hệ thống phanh,ko khác gì chỉ khác tải trọng bản thân
- ông hd 120s cùng hệ thống động cơ và phanh,nhưng được ông hãng độ thêm bầu séc pô thắng 5ton nên đăng kiểm ok
Vậy bác xem xe bác và những dòng anh em nó xem tải trọng và hệ thống thắng nó ntn nhé
Phải độ thêm secpo thắng và bộ chia dầu nhé bác,dĩ nhiên khi đăng kiểm thì phải $$$ nhưng bù lại hệ thống thắng xe an toàn đảm bảo tính mạng và tài sản cho bản thân và người đi đường bác nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên