Morning 2004 AT chỉ số l và r là chạy được còn d&d 2 thì không

nguyendo
Bình luận: 27Lượt xem: 1,934

nguyendo

Tài xế O-H
Chào tất cả các cụ.
Xin kính chúc tất cả anh, chị, em diễn đàn năm mới An Khang, Thịnh Vượng.
Tình hình anh em có nhận con Kia morning 2004 máy xăng số tự động
Trước khi vào gara xe chỉ đi được số L
Khi vào D và R thì trong hộp số phát ra tiếng kêu roạc roạc.( giống như bánh răng không bám)
Sau đó mình tiến hành hạ hộp số và thay bộ nhông.
Khi thay xong thì chỉ có R chạy còn lại các số khác không chạy. Sau đó mình làm thớt dầu và làm những van bị kẹt.
Sau khi lắp vào chỉ có số l và r là chạy được còn d&d 2 không chạy được. Cụ nào có cao kiến xin chỉ giáo dùm với ạ
Nhân đây xin hỏi các cụ Các van solenoid như thế nào là bị hư hỏng.
Cảm ơn các cụ rất nhiều.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào tất cả các cụ.
Xin kính chúc tất cả anh, chị, em diễn đàn năm mới An Khang, Thịnh Vượng.
Tình hình anh em có nhận con Kia morning 2004 máy xăng số tự động
Trước khi vào gara xe chỉ đi được số L
Khi vào D và R thì trong hộp số phát ra tiếng kêu roạc roạc.( giống như bánh răng không bám)
Sau đó mình tiến hành hạ hộp số và thay bộ nhông.
Khi thay xong thì chỉ có R chạy còn lại các số khác không chạy. Sau đó mình làm thớt dầu và làm những van bị kẹt.
Sau khi lắp vào chỉ có số l và r là chạy được còn d&d 2 không chạy được. Cụ nào có cao kiến xin chỉ giáo dùm với ạ
Nhân đây xin hỏi các cụ Các van solenoid như thế nào là bị hư hỏng.
Cảm ơn các cụ rất nhiều.
Bác đại tu hộp số không chuẩn rồi

nguyendo

Tài xế O-H
Bác đại tu hộp số không chuẩn rồi
Bác cho em hỏi Có cách nào kiểm tra các con solenoid tốt hay không ạ

thehoaspkt08

Tài xế O-H
bác chủ hỏi khó thật đó. nó nhiều nguyên nhân quá bác ah.
val kẹt bác hãy tìm nguyên nhân sao bị kẹt.mạt sắt hay nhôm vào kẹt hay là sao.
cuộn coil thì chỉ đo điện trở thôi.mong bác mau tìm ra bệnh

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
Bác thay đúng loại nhớt chưa ,vệ sinh và chạy rô đa hộp số sau khi đại tu chưa ,khi kéo xe về đã kiểm tra tình trạng nhớt như thế nào ,thừa ,thiếu
Bác chụp hình giúp em xem bộ van bên trong có mấy viên bi bác lắp có đúng ko vậy ?

nguyendo

Tài xế O-H
Bác thay đúng loại nhớt chưa ,vệ sinh và chạy rô đa hộp số sau khi đại tu chưa ,khi kéo xe về đã kiểm tra tình trạng nhớt như thế nào ,thừa ,thiếu
Bác chụp hình giúp em xem bộ van bên trong có mấy viên bi bác lắp có đúng ko vậy ?
Trong đó có 12 viên nhỏ và 1 viên to
Lắp theo sơ đồ

nguyendo

Tài xế O-H
Khi nâng xe lên cầu cài số D hoặc D2 rồi lên ga đến khi tốc độ xe đạt 20km/h thì có tiếng giống như mình đạp phanh và bánh xe đồng thời đứng yên.
Khi ở dưới mặt đất thì cài số vào di chuyển khoảng 1m là nghe tiếng phanh đó rồi.

Cai banh xe

Bác có thể nói rỏ hơn để em được khai tỏ đưỢc không ạ?
Trả lời trực tiếp thì cũng khó.Bệnh của bác tới 90% do cơ khí, chủ yếu do mòn hỏng, gây hở, kênh hoặc kẹt. Những cái này thì phải được phát hiện trong khi đại tu, có thể bác bị sót chỗ nào đó rồi. Bởi vì nó vẫn hỏng, nhưng cái hỏng lại khác với cái hỏng trước khi làm

Cai banh xe

Khi nâng xe lên cầu cài số D hoặc D2 rồi lên ga đến khi tốc độ xe đạt 20km/h thì có tiếng giống như mình đạp phanh và bánh xe đồng thời đứng yên.
Khi ở dưới mặt đất thì cài số vào di chuyển khoảng 1m là nghe tiếng phanh đó rồi.
Vậy là trượt rồi, bác ạ. Chắc là hỏng cái phanh dải

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên