ZX225us-3 bị sôi nước

vuthanhtrieu
Bình luận: 19Lượt xem: 1,542

vuthanhtrieu

Tài xế O-H
Xe bi sôi nước,cứ chạy khoảng nửa tiếng là kim báo nước lên vạch đỏ và xe hú lên và kếu ga về. thợ máy đã tháo kiểm tra và thay joang quy lát, bơm nước cũng đã kiểm tra kỹ, cam cũng thử đổi nhưng không được. hiện máy không thể làm việc được mong các cụ chỉ giáo giúp để sửa chữa cho e nó được làm việc trở lại va kiếm tiền cho chủ e nó

Trung8286

Tài xế O-H
Nhiệt độ nước cao có nhiều nguyên nhân phải làm từ đơn giản đến phức tạp (kiểm tra van hằng nhiệt, vệ sinh thông két nước két dầu, kiểm tra dây curoa quạt gió...... )

vuthanhtrieu

Tài xế O-H
vậy cụ thử mở nắp ca pô ra xemnos hoạt động thế nào, nhi

lúc kín quá máy cũng bị nóng, hai là xem thêm nhớt động cơ đã nên thay chưa
nắp capo mình cũng mở ra rồi cụ ah mà nó chỉ làm nước sôi trễ tý thôi chứ vẫn không hết. mà mình nghĩ xe đã thiết kế vậy thì sẽ không ảnh hưởng đến nhiệt độ nước

lehoangnam

Tài xế O-H
cụ xem có đủ gió hút từ cánh quạt không.xe sử dụng lâu mấy miếng xốp hay mút
làm kín để tạo gió hút cho cánh quạt bị rách lúc đó cánh quạt hút không đủ gió để làm mát cho động cơ

Mayxaydung98

Tài xế O-H
em gặp 1 trường hợp sôi của con pc 200-5; nguyên nhân là do bơm nước, bình thường nó vẫn cuộn, nhưng sau khi ga lớn hơn thì xảy ra hiện tượng trượt( kiểu như cánh bơm trượt trên trục bơm)
hôm đó em kiểm tra thấy đường van hằng nhiệt đã bỏ mà không bịt đường nước xuống bơm nên em cũng bịt nó lại luôn, giờ thì ok rồi
cụ xem tham khảo

Sonexcavator

Tài xế O-H
Cụ súc két nước chưa ạ,nếu đã tách bơm khỏi máy thì vào data xem kỹ từng thông số xem nguyên nhân nào đó mà mình chưa kiểm tới,ví dụ như kim phun,bơm cao áp,dầu hồi về như thế nào rồi mình chém tiếp ạ

Manh90

Tài xế O-H
Xôi nước có nhiều nguyên nhân
1: thổi roong mặt may
2: cánh quạt yeu k đủ gio dây côrroa trùng
3:nóng lên ống nc mềm ga to lm bị móp
4: thoát gió dưới sàn động cơ
5:chưa bỏ van hàn nhiệt hoặc bỏ ma chưa bit
6:ket nc tắc 1 vai lan
Còn 1 số nguyen nhan nữa

nhokboy157

Tài xế O-H
Chào cụ giống như cụ Manhj90 đã nói rồi,, còn 1 cái nữa là bơm tổng làm việc ép máy quá bác ak. nó cũng là nguyên nhân dẫn đến nước bị sôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên