Máy kawasaki 70ZV-2 vào tải xúc rất yếu

M
Bình luận: 18Lượt xem: 1,512

manhcotto

Tài xế O-H
Em có con máy kawasaki 70Zv-2, hiện tượng là máy khói, đánh giá là kim phun chưa đạt, sau khi thay kim vào máy khỏe nhưng khi vào tải máy xúc rất yếu, kiểm tra ban đầu vòng tua galanty đạt, chế độ ga không tải cực đại đạt 2235v/p nhưng khi vào tải chỉ còn 1600v/p. Kiểm tra nhiên liệu lọc dầu vẫn cấp đủ, thay lọc mới

Trung8286

Tài xế O-H
Về cơ bản các dòng động cơ của máy Kawasaki rất bền bạn lên kiểm tra lại hệ thống nhiên liệu (vệ sinh lại bình dầu nhiên liệu, thông thổi các đường ống từ bình lên, vệ sinh các sâu lọc con 70 này dùng động cơ loại nào?

manhcotto

Tài xế O-H
Vâng em cảm ơn các bác, lần đầu em nó bị như vậy thì do bơm cấp nhiên liệu không đủ nên lọc nhiên liệu chỉ chứa được 2/3 lọc, em đã kiểm tra. Nhưng lần này thì khác.

manhcotto

Tài xế O-H
Em vẫn đang dở dang các bác ạ, áp suất của bơm số của em nó chỉ đạt 12kg/cm2 trong khi đó tiêu chuẩn cần 18-20kg/cm2, hiện tại đang kiểm tra phần liên quan, khi nào có kết quả báo các bác sau, mấy hôm rồi bận quá chưa trả lời được mong các bác lượng thứ cho!

Em quên mất động cơ của em ok rồi chỉ còn phần số như vậy thôi!

manhcotto

Tài xế O-H
Báo cáo bác với máy xúc 70Zv-2, hôm nay em mới có thời gian thông báo kết quả: chả là có con van điện nó bị hư, nhưng lạ cái em đo nó vẫn đạt 27Ohm, em thay con 29Ohm vào là nó đi đc, em nghĩ chênh lệch như vậy là trong khả năng cho phép vậy mà nó vẫn xảy ra.

C5galaxy

Tài xế O-H
Báo cáo bác với máy xúc 70Zv-2, hôm nay em mới có thời gian thông báo kết quả: chả là có con van điện nó bị hư, nhưng lạ cái em đo nó vẫn đạt 27Ohm, em thay con 29Ohm vào là nó đi đc, em nghĩ chênh lệch như vậy là trong khả năng cho phép vậy mà nó vẫn xảy ra.
chắc nó bị mất từ

Truongvo80

Tài xế O-H
27 0mh thì phải khỏe chứ

manhcotto

Tài xế O-H
Hôm nay em mới có thời gian trả lời các bác, chả là 13/1 vừa qua em có pan nặng quá, qua tư vấn thì em cũng mạnh dạn tháo kiểm tra thì ôi thôi vòng bi đỡ đầu biến mô gần bánh đà nó vỡ nên cứ bảo tại sao gắn đồng hồ đo áp suất dầu số vào trên lọc nó báo lúc lên lúc xuống. Có bác nào gặp trường hợp trên cho em chút kinh nghiệm nhé!

NguyenDuongNV

Tài xế O-H
Các anh cho em tư vấn: Em có xe 70ZIV - 2, serial No: 70J1-2866( nhập CE) bị lỗi. Toàn bồ đèn đỏ cảnh báo đều sáng.
Các đèn số thì load xong là tắt ngấm, không hiện vị trí tay số đang nằm vị trí nào.
Các chức năng khác bình thường, Giờ xe liệt và không di chuyển được ạ.

Nhờ các anh hỗ trợ em. Em cảm ơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên