Cảm biến báo nước xịt kính

lehuunam
Bình luận: 17Lượt xem: 1,586

lehuunam

Tài xế O-H
Chào mấy bác, tình hình là em có con xe RAV4, bị báo nước xịt kính, kiểm tra thì bị thấy con cảm biến xịt kính bị hư. Mà giờ không biết mua ở đâu thay thế. Mà không biết bác nào có biết cách khắc phục mà không cần thay thế nó không, chẳng hạn như sử dụng điện trở..or...mong mấy bác giúp...

tienckdl1bkhn

Tài xế O-H
Đánh dấu mai em tìm hiểu giúp bác. Nếu như giống mez S thì nó là cảm biến có 2 cực thò ra, em nhìn qua thôi, em nghĩ có nước thì nó nối mạch. hết nước bị ngắt mạch.

Congmexe

Tài xế O-H
Cho em hỏi thêm tí. Cảm biến báo mực nước trong bình hay là cảm biến mưa lắp trên kính vậy bác
Nếu là cảm biến mưa trên kính thì bác chỉ có cách thay thôi ( lên đây : Hội Những Người Thợ Sửa Chữa Ôtô (Golden Hand) ), lần trước em có đọc 1 bài viết về nó, anh em trên đó có bán đồ luôn .

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào mấy bác, tình hình là em có con xe RAV4, bị báo nước xịt kính, kiểm tra thì bị thấy con cảm biến xịt kính bị hư. Mà giờ không biết mua ở đâu thay thế. Mà không biết bác nào có biết cách khắc phục mà không cần thay thế nó không, chẳng hạn như sử dụng điện trở..or...mong mấy bác giúp...
Bác nối tắt qua là được, nhưng hết thì nó không báo được

lehuunam

Tài xế O-H
Cho em hỏi thêm tí. Cảm biến báo mực nước trong bình hay là cảm biến mưa lắp trên kính vậy bác
Nếu là cảm biến mưa trên kính thì bác chỉ có cách thay thôi ( lên đây : Hội Những Người Thợ Sửa Chữa Ôtô (Golden Hand) ), lần trước em có đọc 1 bài viết về nó, anh em trên đó có bán đồ luôn .

Cảm biến báo hết nước trong bình xịt kính, chứ không phải trên kính nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên