Cần giúp đở hộp số tự động cerato 2009

tien.gara.hue
Bình luận: 17Lượt xem: 3,790

tien.gara.hue

Tài xế O-H
Hiện tượng là vào số R và D giật khục. Có lúc đang chạy thì lửng số. Chuyển chế độ số sàn thì chỉ đi được số 3. 1 và 2 không vào được. Tắt máy rồi xoá hết lỗi lại chạy bình thường. Chạy 1 lúc lại bị như vậy . Xem data thì tín hiệu đầu vào đầu ra và nhiệt độ dầu báo đầy đủ hết. E đả thay hết bộ van điện và dấy cáp điện mà vẫn ko hết bệnh. Nhờ các bác giúp em với ạ

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
theo em dự đoán có khả năng ,dòng điều khiển các van điện của hộp số có vấn đề ! bác đo điện áp khi hoạt động bình thường và so sánh khi xuất hiện lỗi có gì khác nhau không

trungshady

Tài xế O-H
theo em dự đoán có khả năng ,dòng điều khiển các van điện của hộp số có vấn đề ! bác đo điện áp khi hoạt động bình thường và so sánh khi xuất hiện lỗi có gì khác nhau không
em đồng tình quan điểm với bác. chứ nếu bị cơ cấu chấp hành thì xóa lỗi đi vẫn bị. cái này em nghỉ là do phần khiển.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hiện tượng là vào số R và D giật khục. Có lúc đang chạy thì lửng số. Chuyển chế độ số sàn thì chỉ đi được số 3. 1 và 2 không vào được. Tắt máy rồi xoá hết lỗi lại chạy bình thường. Chạy 1 lúc lại bị như vậy . Xem data thì tín hiệu đầu vào đầu ra và nhiệt độ dầu báo đầy đủ hết. E đả thay hết bộ van điện và dấy cáp điện mà vẫn ko hết bệnh. Nhờ các bác giúp em với ạ

View attachment 92308

View attachment 92309

View attachment 92310
Bác đại tu hộp số đi, trượt rồi

mrdp

Tài xế O-H
Van điện có thể kiểm tra được sao bác đã thay thế thì cum van cũ vưt đi đâu bác mang hộp đi kiểm tra xem bệnh của xe bác em nghieng về hôp nhiều hơn

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H

View attachment 92308

View attachment 92309

View attachment 92310

lưu ý : TuyetFAULTY PCM/TCM

vuvanhoc

Tài xế O-H

View attachment 92308

View attachment 92309

View attachment 92310

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên