Xe tải VEAM 1T ,đạp hết côn xe vẫn đi

Giang1
Bình luận: 10Lượt xem: 1,125

Giang1

Tài xế O-H
Xin chào các bác, e là thợ mới kinh nghiệm còn ít, xin các bác chỉ giáo thêm. E gặp 1 xe veam 1t, lúc đầu đề máy vào số bình thường, đến 2 3 lần thì ,đạp côn hết cở thì xe vẫn đi, và không vào số khác được. E cũng có chỉnh ti cao, thấp như vẫn thế, e nghi là mâm ép hoặc bi T. Xin các bác chỉ giáo thêm...

cuongbus

Tài xế O-H
nếu ban đầu mới nổ máy cụ vào số bình thường chạy một lúc mới khó chuyển số thì nhiều khả năng cuppen hoặc có gió trong dầu thắng .còn nó không vào được từ đầu thì hãy kiểm tra lại ,có thể kiểm tra dc khi cụ đạp côn

cuongbus

Tài xế O-H
cụ đạp côn xuống và vào số xem dc không nếu dc thì cụ đạp lại và giữ côn vậy một lúc rồi vào số lại nếu không dc thì cuppen bị lòn dầu .hãy kiểm tra sẽ phát hiện ra chỗ hỏng thôi

Giang1

Tài xế O-H
cụ đạp côn xuống và vào số xem dc không nếu dc thì cụ đạp lại và giữ côn vậy một lúc rồi vào số lại nếu không dc thì cuppen bị lòn dầu .hãy kiểm tra sẽ phát hiện ra chỗ hỏng thôi
Lúc đầu đạp xuống vô số bình thường, midan cũng cao, trả về 0 xe vẫn đứng yên, vẫn đạp côn đôi lúc xe bị trôi đi giống như có người đẩy, lên ga thì máy hụ, (ở mặt phẳng), k có độ dóc, đạp thắng xe ngưn hẳng vào số k được rất cứng. Nhồi côn vaid lần hoặc tắt máy đề lại thì được....

Giang1

Tài xế O-H

Hiện tại thì e đang thay cupben heo con có hiện tưởng bị nở, xem thế nào trước, có khi nào bi T hoặc mâm ép ko bác, tay nghề e còn non quá xin cụ chỉ giáo thêm ạ

cuongbus

Tài xế O-H
Hiện tại thì e đang thay cupben heo con có hiện tưởng bị nở, xem thế nào trước, có khi nào bi T hoặc mâm ép ko bác, tay nghề e còn non quá xin cụ chỉ giáo thêm ạ
cụ kiểm tra và thay cuppen heo trên đi .còn heo dưới nếu lòn dầu cụ kiểm tra sẽ biết .theo cá nhân mình rất ít khả năng bố hay pi-tê cụ có thể kiểm tra cốt gắn càng cua xem cái này mình củng từng gặp nhưng với xe đầu kéo

cuongbus

Tài xế O-H
cụ kiểm tra và thay cuppen heo trên đi .còn heo dưới nếu lòn dầu cụ kiểm tra sẽ biết .theo cá nhân mình rất ít khả năng bố hay pi-tê cụ có thể kiểm tra cốt gắn càng cua xem cái này mình củng từng gặp nhưng với xe đầu kéo
nếu là mâm ép dùng chấu ,cũng có khả năng gãy 1 chấu hoặc ép không đêu .nói chung cụ cứ kiểm tra và loại bỏ sẽ phát hiện ra đừng suy nghĩ phức tạp quá

Giang1

Tài xế O-H
nếu là mâm ép dùng chấu ,cũng có khả năng gãy 1 chấu hoặc ép không đêu .nói chung cụ cứ kiểm tra và loại bỏ sẽ phát hiện ra đừng suy nghĩ phức tạp quá
Hiện tại thì tình trạng vào số k được hết rồi bác, chỉnh muốn hết ti heo con mới được, không cồn độ gơ của ti luôn, dầu vẫn còn bọt xả hoài không hết, có lúc nó cũng tuột midan. E cũng nghi heo cái nhưng không thấy hiện tượng xì vì tháo chụp bụi ra xem vẫn bt, e đang lo là chỉnh ti căn quá ko tốt cho bi t và mâm ép. Nhưng xả nhẹ là nó vào số được nhưng k trả số được... Tắt máy đề lài thì k sao

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Nếu xả vo mà không Được thì cụ nên mua cái bơm đổ dầu vào xong bơm ngược từ dưới tổng lên, nhưng khi bơm phải hạ ti côn cho lỏng thì bơm nó mới lên cốc được, cụ xả hết dầu đi bơm khi nào dầu nó lên đầy bình đựng dầu đảm bảo hết e luôn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên