Tiêu chuẩn ero 5

H
Bình luận: 9Lượt xem: 1,185

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Sao bác biết đó là phụ gia nhiên liệu nhỉ??
Haizz!! Thì nói đại...không đúng thì thôi...làm gì mà hỏi khó nhau dữ vậy!!:):)
Chào cả nhà, mình có 1 con xe tưới nước dongfeng tiêu chuẩn ero 5, nó có 1 bình phụ gia nhiên liệu. Cho mình hỏi phụ gia đó là gì và nếu không có phụ gia đó thì xe có bị sao ko. Cảm ơn cả nhà nhiều.
"Mình có con xe..." nghĩa là con xe đó của bạn??.....suy ra bạn có thể chụp hình thoải mái.....thậm chí quay phim cũng không ai cấm.....vậy thì bạn chụp cho mấy kiểu hình và dò xem mấy đường ống vô bình đó nó đi đâu nhé.
Tiên đoán: cái bình đó đựng "NƯỚC TIỂU TINH KHIẾT" để phun vào ống xả.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Haizz!! Thì nói đại...không đúng thì thôi...làm gì mà hỏi khó nhau dữ vậy!!:):)

"Mình có con xe..." nghĩa là con xe đó của bạn.....suy ra bạn có thể chụp hình thoải mái.....thậm chí quay phim cũng không ai cấm.....vậy thì bạn chụp cho mấy kiểu hình và dò xem mấy đường ống vô bình đó nó đi đâu nhé.
Tiên đoán: cái bình đó đựng "NƯỚC TIỂU TINH KHIẾT" để phun vào ống xả.
Hề,bác Lạc! Em cứ tưởng bác ấy biết, nên hỏi để mình biết thôi ạ. Bởi vì nghe nó cũng là lạ. Nếu có câu trả lời thì học thêm tý, sau đó sẽ thêm 1 loạt câu hỏi liên quan đến phụ gia này ạ. Em cũng có suy nghĩ đó là chai phân đạm,,nhưng thấy kêu phụ gia nên tò mò thôi. Chai phân đạm này thì mới chỉ được nghe, vì xe con chưa gặp nó bao giờ
Cảm ơn bác Lạc

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Hệ thống xử lý khí thải đạt tiêu chuẩn từ Euro4-Euro6 sẽ phải trang bị thêm cả hệ thống xử lý SCR sử dụng dung dịch AdBlue. Dung dịch AdBlue là hệ thống giúp chuyển hóa NOx thành hơi nước và khí N2
Chắc của bác là bình này

TunhanDo

Tài xế O-H
Chào cả nhà, mình có 1 con xe tưới nước dongfeng tiêu chuẩn ero 5, nó có 1 bình phụ gia nhiên liệu. Cho mình hỏi phụ gia đó là gì và nếu không có phụ gia đó thì xe có bị sao ko. Cảm ơn cả nhà nhiều.
Diesel Exhaust Fluid (DEF) is an emissions control liquid required by modern diesel engines. It is injected into the exhaust stream. DEF is never added to diesel fuel. It is a non-hazardous solution of 32.5% urea in 67.5% de-ionized water.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Cái bình mà bác nói đấy là nó bơm nước vào ống xả để làm khí xả tiêu độc đi, nếu hết nước này động cơ chạy sẽ yếu hơn bình thường, phải khi lên dốc hoặc tăng tốc đột ngột bác mới biết được

Hoanghieu123456

Tài xế O-H

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cái bình mà bác nói đấy là nó bơm nước vào ống xả để làm khí xả tiêu độc đi, nếu hết nước này động cơ chạy sẽ yếu hơn bình thường, phải khi lên dốc hoặc tăng tốc đột ngột bác mới biết được
Dạ, nó hết nước thì sao lại yếu ạ? Có phải thấy hết nước thì ECU sẽ cắt công suất đi phải không, bác??

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên