Daewoo solar 55w-vs quay toa chậm

kobelcu
Bình luận: 83Lượt xem: 5,021

anhhoang67537

Tài xế O-H
Phát cuối cùng cụ có thể mượn thao tác khác sang. Từ áp khiển tới áp chính của thao tác bên cạnh sang. Ý là trên ngăn kéo cụ mượn được thằng nào không.
Phát cuối để loại trừ. Cuối cùng sẽ ra kết quả.
Bị moto ta sẽ xử lý motor. Chứ vô lý khi áp quay ghì tải lên 230kg vẫn chậm yếu là vô lý.180kg là quay tít rồi
Nhưng cụ phải đo chuẩn as đó luôn giữ nguyên và k thay đổi mọi tình huống nhé.
Chứ cụ đo áp khi ghì tải là 230kg nhưng áp khi quay tự do chỉ được có 90kg thì sao. Cái này là cần để ý tới nó. Trường hợp tiếp theo có khi cụ kết hợp thao tác khác lại nhanh khoẻ. Vậy nên cụ cho em thông tin những việc đó

siungok

Tài xế O-H
tăng thử con lục giác 8 cờ lê 24 trên bơm tổng thử coi khả quan hơn ko.nếu ko được bác kiểm tra moto quay thật kỹ coi mặt chà chuẩn chưa , hai cái van tổng trên bơm bác kiểm tra chưa,coi cọng sin thắng ngay đế bơm ổn ko coi chừng kẹt thắng.bác thay bơm con mà lam nâng lên hạ xuống ổn ko mạnh khác chậm khác nha bác.

kobelcu

Tài xế O-H
Phát cuối cùng cụ có thể mượn thao tác khác sang. Từ áp khiển tới áp chính của thao tác bên cạnh sang. Ý là trên ngăn kéo cụ mượn được thằng nào không.
Phát cuối để loại trừ. Cuối cùng sẽ ra kết quả.
Bị moto ta sẽ xử lý motor. Chứ vô lý khi áp quay ghì tải lên 230kg vẫn chậm yếu là vô lý.180kg là quay tít rồi
Nhưng cụ phải đo chuẩn as đó luôn giữ nguyên và k thay đổi mọi tình huống nhé.
Chứ cụ đo áp khi ghì tải là 230kg nhưng áp khi quay tự do chỉ được có 90kg thì sao. Cái này là cần để ý tới nó. Trường hợp tiếp theo có khi cụ kết hợp thao tác khác lại nhanh khoẻ. Vậy nên cụ cho em thông tin những việc đó
Đúng rồi cụ àh, nhà cháu gì tải áp đặt 230kg ,nhưng quay tự do áp nó vụt lên 200kg rồi nó trở về khoảng 20-30kg cụ àh, nhà cháu cũng đã mượn thao tác của ben gạt để chuyển thành quay toa nhưng kết quả thì y nhau ,ko có gì thay đổi cả ....Nhờ cụ khai sáng cho nhà cháu với ah

kobelcu

Tài xế O-H
Nhà cháu hôm nay đi mượn đc con môtơ quay toa của con máy khác đang làm bình thường để lắp vào thử xem có tiến triển gì ko ,nhưng kết quả vẫn thế các cụ ạ, bơm tổng đã thay mới + môtơ máy đang làm bình thường lắp vào kết quả vẫn thế 》》》ngăn kéo con này có vấn đề ,khi quay toa áp lực ko tải thấp vì nó thoát ra đường hồi hết .....nhà cháu suy đoán vậy liệu có đúng ko ...Nhờ các cụ giúp nhà cháu với

kobelcu

Tài xế O-H
Van chính (p3) là là loại này phải ko các cụ

kobelcu

Tài xế O-H
Bây giờ cũng muộn rồi sợ làm phiền cụ sáng mai nhà cháu alo xin đc giúp đỡ ,,,,ca này khó đẻ quá cụ ah.....

Xem lại đường SH mở phanh quay toa xem có áp khi quay trái, quay phải không nhé. Nguyên bản nó là tay chang thuận, các thợ hay đổi ống tuy ô khiển để chuyển sang tay chang nghịch nên không để ý đến việc hai đường quay trái, quay phải đi qua van con thoi.
Solar 55W-5.png

bruceli_hau

Tài xế O-H
Nhờ các cụ giúp nhà cháu với ,nhà cháu có nhận sửa con solar 55w-vs bánh xích này tất cả các thao tác nhanh ,khỏe ,chỉ mỗi quay toa là chậm ,nhà cháu đo áp tại bơm chính áp đặt đc 230 kg và áp đo tại motor cũng như nhau ,áp khiển 30 kg ,nhưng nhà cháu thấy ben gạt vẫn nâng máy lên bình thường, nhà cháu cũng đã tháo motor ra kiểm tra ,thấy mặt trà hơi xước nhà cháu đã thay thế và rà lại ,đã kiểm tra rất cẩn thận, vậy nhà cháu nhờ các cụ tư vấn giúp khai sáng cho nhà cháu với...nhà cháu đang cảm thấy hoang mang quá...
Bệnh này thiếu lưu lượng rồi cụ,tôi cũng đã dính con robex 55-9 sau này phải chế lại bơm thì quay nhanh.

kobelcu

Tài xế O-H
Xem lại đường SH mở phanh quay toa xem có áp khi quay trái, quay phải không nhé. Nguyên bản nó là tay chang thuận, các thợ hay đổi ống tuy ô khiển để chuyển sang tay chang nghịch nên không để ý đến việc hai đường quay trái, quay phải đi qua van con thoi.
View attachment 93677
Nhà cháu đã bỏ cả lò so phanh ra ,bịt cả đường PG và SH lại cũng ko đc cụ àh , nhờ cụ tư vấn thêm cho nhà cháu, bây giờ nhà cháu thấy hoang mang quá

anhhoang67537

Tài xế O-H
Nhà cháu đã bỏ cả lò so phanh ra ,bịt cả đường PG và SH lại cũng ko đc cụ àh , nhờ cụ tư vấn thêm cho nhà cháu, bây giờ nhà cháu thấy hoang mang quá
Em hỏi cụ lần nữa là cắm gầu xuống đất rồi quay áp lên bao nhiêu.để yên rồi kết hợp vừa quay vựa chạm nhẹ vào thao tác khác xem áo lên bao nhiêu, roi quay k ép tải thì áp bao nhiêu. Thử gạt nhẹ nhẹ áp lên bao nhiêu và có bị tụt không.
Nếu có tụt thì loại bỏ phần motor quay đi . Ta chủ yếu đánh vào thằng ngăn kéo.
Như cụ thuỷ đưa sơ đồ mạch lên thì cụ để ý kĩ sẽ thấy khoang của quay toa. Mà áp khiển của cụ bao nhiêu cân nhỉ. Cụ thử đổi 2 con van như này trên ngăn kéo cho nhau chưa?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên