Xe nâng TCM

anhkho1
Bình luận: 18Lượt xem: 941

anhkho1

Tài xế O-H
Xin chào cả nha! Hôm nay em đi làm con xe nâng tcm. Tình trạng nó như sau: cứ đề là nổ máy nhưng nổ được khoảng 10 giây là nó tắt máy các bác ah.em kiem tra đien cái van mở cửa dầu thi vẩn có. Em kêt luân hư con đó nhưng khi em đi mua thi không có. Em đành chiu thua các bac ạ. Em hoi cac bac nhu the co đung benh không? Và có cach nào dê khắc phục tình trạng trên hay không. Cám on các bác trước nhe!

AuHuuLoc

Tài xế O-H
Bác tháo bỏ ruột van điện đi là biết thôi. Mà máy nổ được 10 giây thôi thì cũng khó nói. Thế các đường lọc dầu có bị tắc hay bẩn ko bác. Bác cho cái hình động cơ và bơm kim xem.

anhkho1

Tài xế O-H
Câu điện trực tiếp từ accuy lên xem được không cụ, mà cụ chụp cái ảnh lên xem nó như nào mà không mua được
Hinh thi minh chua biêt đăng! vi dùng điện thoại. Nhưng con đó co 2 dây âm va dương. Mơ khía lacos điện. Nó nằm trên bộ điêu tốc,mở ra thấy nó có một cái ty đẩy vào cái cần trong bộ đièu tốc ấy.

AuHuuLoc

Tài xế O-H
IMG_20190519_081144.jpg IMG_20190519_081135.png
Nó là bơm chia,máy cơ.cai van không tbaso đươc ruột bác ah
Không phải đâu nhé. Có phải động cơ 4JB1 không bác. Nếu đúng là nó, thì trên bộ điều tốc bạn nói cái van đó không phải là van cắt mở dầu đâu nhé. Còn một cái nữa, cái ở ngay chổ các co dầu lên béc mới là đúng.

PNTQ

Tài xế O-H
kiểm tra mỗi cái van mà sao kết luận nhanh vậy ? nó còn tí tỉ thứ khác nữa chứ nhưng bệnh này chỉ là do không cấp đủ nhiên liệu thôi

AuHuuLoc

Tài xế O-H
Thế ha bác con nay no hoạt động the nào ah
Con van điện ở trên dùng để tăng áp suất nhiên liệu, làm xoay cơ cấu thủy lực điều khiển phun sớm. Bình thường van nó thông, nhiên liệu trong bơm được trả về thùng theo áp suất cho phép, cấp điện vào van khoá lại. Áp suất nhiên liệu trong bơm sẽ tăng lên.

anhkho1

Tài xế O-H
Con van điện ở trên dùng để tăng áp suất nhiên liệu, làm xoay cơ cấu thủy lực điều khiển phun sớm. Bình thường van nó thông, nhiên liệu trong bơm được trả về thùng theo áp suất cho phép, cấp điện vào van khoá lại. Áp suất nhiên liệu trong bơm sẽ tăng lên.
Nhưng em thấy no cấp đuện khi cia khoa on bác ơi. Với lại em cho điên trực tiếp ma không thây nó thụt thò gi bac ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên