Bệnh lạ Kia morning suất hiện điện cao áp gần đầu buli trục cơ.

Vam.loc.dau
Bình luận: 36Lượt xem: 3,496

Vam.loc.dau

Tài xế O-H
Hôm nay xưởng em có con kia morning đời 2017 vào tình trạng là xuất hiện tia lửa điện đánh ở đầu buli trục cơ. E đã làm xong rồi nhưng e thấy con bệnh này lạ quá nên chia sẻ lên đây để ae mình chia sẻ kinh nghiệm ạ.( có video nhưng e ko biết đính kèm vào kiểu gì nữa)

tuyen8748

Tài xế O-H
Nó giống khi bác thay áo đặc biệt là áo len vào mùa đông đó. Do dây đai của bác bị trượt trên puly nên puly bị tích điện.trong puly trục cơ lại có cao su giảm chấn nên nó cách điện với thân động cơ. Khi điện áp đạt đến 1 ngưỡng nào đó cộng với khe hở giữa puly và vỏ động cơ thích hợp thì sẽ phonhs điện

Vam.loc.dau

Tài xế O-H
Nó giống khi bác thay áo đặc biệt là áo len vào mùa đông đó. Do dây đai của bác bị trượt trên puly nên puly bị tích điện.trong puly trục cơ lại có cao su giảm chấn nên nó cách điện với thân động cơ. Khi điện áp đạt đến 1 ngưỡng nào đó cộng với khe hở giữa puly và vỏ động cơ thích hợp thì sẽ phonhs điện
Cám ơn bác đã giải thíchaj

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Sao các xe khác lại không bị vậy, bác??

tuyen8748

Tài xế O-H
Sao các xe khác lại không bị vậy, bác??
Như trên em nói là phải thỏa mãn điều kiện về điện áp và khoảng cách giữa 2 chi tiết như khi ta hàn hồ quang thì que hàn phải cách vật hàn 1 khoảng cách nhất định với 1 điện áp nào đó thì mới sinh ra hồ quang được.
Theo em thì hiện tượng này có thể sảy ra trên các xe khác, và cũng nhiều ae gặp phải chẳng qua không chia sẻ lên mạng thôi.

anan_papo

Tài xế O-H
em đang tưởng tượng nó như hai đám mây. nóng lạnh gặp nhau sinh ra tia lửa điện. có bác nào đồng ý với ý kiến của em không, và có bao nhiêu người dự đoán đúng ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên