Hệ thống đèn pha cos

C
Bình luận: 21Lượt xem: 3,144

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Xin lỗi các cụ trước ạ.nhưng mong các cụ thông giúp e ạ
Em gặp con xe tải 8tan tình trạng e nó bật cos thì cos 2 bên sáng bt,nhưng 1 pha bên phụ cũng sáng.bật pha thì 2 pha đều sáng.e kiểm tra rơ le và cầu chì thấy vẫn ok.mong các cụ thông lão giúp ạ
Xem có thiết bị nào gắn thêm trên xe không. Có thể nguồn của các thiết bị gắn thêm này họ đấu tắt lấy từ nguồn đèn chiếu sáng. Khi các thiết bị này hoạt động thì nó sẽ nối tiếp qua đèn chiếu sáng

TienThanh90

Tài xế O-H
Xin lỗi các cụ trước ạ.nhưng mong các cụ thông giúp e ạ
Em gặp con xe tải 8tan tình trạng e nó bật cos thì cos 2 bên sáng bt,nhưng 1 pha bên phụ cũng sáng.bật pha thì 2 pha đều sáng.e kiểm tra rơ le và cầu chì thấy vẫn ok.mong các cụ thông lão giúp ạ
Khi bật cos pha nó sáng vậy khi cụ bật pha có có sáng không ạ
Đèn pha cos dùng chung bóng h4 hay rời hai bóng h1 và h7 vậy cụ

tructpcl167

Tài xế O-H
Các bác giúp em cái nguyên lý sơ đồ đèn báo phanh này được không ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác giúp em cái nguyên lý sơ đồ đèn báo phanh này được không ạ

View attachment 94834
Có mỗi cái đèn phanh thôi mà. Một công tắc, sẽ đóng tiếp điểm khi đạp phanh, cấp điện đến đèn phanh. Thế thôi mà cũng phải đi hỏi thì thực sự là kém quá. Nếu bác không tự hiểu được thì không nên theo nghề điện.

tructpcl167

Tài xế O-H
Có mỗi cái đèn phanh thôi mà. Một công tắc, sẽ đóng tiếp điểm khi đạp phanh, cấp điện đến đèn phanh. Thế thôi mà cũng phải đi hỏi thì thực sự là kém quá. Nếu bác không tự hiểu được thì không nên theo nghề điện.
Ý của em là muốn được các bác chỉ cho hiểu mấy cái như tại sao có một chân phanh mà lại có tới 2 công tắc đèn phanh, rồi cái bên nào hoạt động trước, cái nào sau, rồi nó đi đến ESP, PCM, ECM để làm gì rồi nó cho tín hiệu làm sao. Do em chỉ là sinh viên chỉ va chạm được 1, 2 sơ đồ thực tế nên không có kinh nghiệm xem. Các bác rành nghề không chỉ thì thôi sao lại nói nặng nhẹ tụi nhỏ tụi em làm gì.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Ý của em là muốn được các bác chỉ cho hiểu mấy cái như tại sao có một chân phanh mà lại có tới 2 công tắc đèn phanh, rồi cái bên nào hoạt động trước, cái nào sau, rồi nó đi đến ESP, PCM, ECM để làm gì rồi nó cho tín hiệu làm sao. Do em chỉ là sinh viên chỉ va chạm được 1, 2 sơ đồ thực tế nên không có kinh nghiệm xem. Các bác rành nghề không chỉ thì thôi sao lại nói nặng nhẹ tụi nhỏ tụi em làm gì.
- Thuốc đắng dã tật, thế thôi. Ra đời nó như vậy đấy. Không chịu được mấy câu nói như vậy thì ra đời sẽ nhục dần đều thôi. Bỏ cái tính tự ái bần nông đi thì mới có cơ ngẩng đầu
- Nếu là sinh viên sao không hỏi thày giáo của mình? Sợ thày giấu nghề, hay sợ thày không đủ trình, hay là giấu dốt
- Cái này là tư duy về điện và mạch điện. Không có nên bỏ. Muốn hiểu sơ đồ thì cần nắm nguyên lý trước,bác làm thế là học ngược, học cả đời vẫn dốt mà lại tưởng mình hay, rất nguy hiểm
- Bác có ý gì thì nói rõ ngay từ đầu, thật cụ thể. Hỏi thế thì ăn chửi là phải, ngoài đời nó không cho sờ vào xe nữa
- Bác chỉ hỏi về đèn báo phanh nên mấy cái kia chả liên quan. ESP, PCM, ECM không liên quan đến hoạt động của đèn báo phanh, lấy bút xóa những phần không liên quan đi sẽ hiểu được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên